Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอใหม่ คอมค้าง เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอใหม่ คอมค้าง เป็นเพราะอะไรครับ

พอดีว่าคอมของแม่ผมพังนะครับ
    เลยไปซื้อการ์ดจอมาใหม่ เป็นรุ่น
    GeForce 6200 128m

เลยอยากจะถามว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับมันถึงค้างบ้าน และก็รีสตาทเองด้วยในขณะที่เล่นเกมส์นะครับ

แต่เท่าที่ลองเล่นมา ตอนเปิดทิ้งไว้เฉยๆ มันเล่นได้แทบจะปกตินะครับ
    แต่พอเล่นเกมส์ได้ซักแปบนึง มันจะ รีสตาทบ้าง ค้้างบ้างครับ

สงสัยว่าเป็นที่ PSU รึป่าว เพราะเป็นของเก่ามากับเคสอ่าครับ
    แค่ 350w เอง มันจะพอจ่ายให้กับการ์ดจอป่าวเนี้ย

รบกวนชี้แนะให้ด้วยครับ

ขอสเปกเครื่องด้วยครับ เพราะเดาอาการไม่ถูก 350 w น่าจะพอนะสำหรับ GF6200

Comment

ถ้าเครื่องเก่านานแล้วก็อาจเป็น psu ได้ เพราะยิ่งเป็นของที่ติดมากับเคสนี่ watt ไม่เต็มอยู่แล้ว ใช้ไปนานๆ มันก็ลดลงไปอีก ลองหา psu ตัวอื่นมาลองดูก่อนก็ได้คับเผื่อเป็นที่อย่างอื่นจะได้ไม่เสียเงินซื้อ psu ฟรีๆ

Comment

ลองดูไดรเวอร์ ความร้อน แล้วก็ PSU ด้วยงับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          ลองดูไดรเวอร์ ความร้อน แล้วก็ PSU ด้วยงับ
          ตามรนี้ครับ

ผมว่านะจะ PSU

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
            ตามรนี้ครับ

ผมว่านะจะ PSU

ไดรเวอร์พึ่งโหลดมาเมื่อคืนนี้ครับ ไม่รู้ใหม่พอป่าว (เกี่ยวกันไหมนิ)
            175.19_geforce_winxp_32bit_english_whql

Comment

Originally posted by Pow View Post
              ยิ่งเป็นของที่ติดมากับเคสนี่ watt ไม่เต็มอยู่แล้ว ใช้ไปนานๆ มันก็ลดลงไปอีก
              ถูก

Comment

ตามข้างบน อิอิ

Comment

PSU ใช้มานานยังครับเพราะถ้าใช้มานานเเล้ว w มันอาจจะลดน้อยลงตามความเสื่อมของอุปกรณ์นะครับ

Comment

Originally posted by khanomjeeb View Post
                    ไดรเวอร์พึ่งโหลดมาเมื่อคืนนี้ครับ ไม่รู้ใหม่พอป่าว (เกี่ยวกันไหมนิ)
                    175.19_geforce_winxp_32bit_english_whql
                    แล้วตอนที่เป็นนี่ ลงไดร์ฟเวอร์ จากแผ่นที่ให้มา หรือโหลดมาลงใหม่เลยครับ

Comment

ยังมีตระกูล 6600GT ขายอยู่ไหมครับ ถามเพราะเห็นว่าเพิ่มไปเดินซื้อมา

Comment

Originally posted by khanomjeeb View Post
                        เวอนี้ มีบัค น่ะคับผมเจอมากับตัว ถ้าเราใช้กาดจอ inno3d GF8500GT/Winfast GF8500GT เวลาทดสอบ 3DMARK2001 มันจะค้างที่ตอนฉาก NATURE ช่วงวินาทีที่ 17 แบบค้างไปเลยคับ ใช้ V. อื่นไม่ค้างนะคับไม่รู้ผ่าน WHQL มาได้ยังไง 175.16 ด้วยคับ

Comment

ตอนนี้ลงตัวที่โหลดมาครับ

ใครมีตัวอื่นแนะนำด้วยครับ

เผื่อมันจะหายค้าง

หวังว่าคงไม่ได้เปลี่ยน PSU นะ น้ำมันยิ่งแพงๆอยู่ (เห้อ... เกี่ยวกันไหมนิ)

เอ่อ แล้ว PSU ที่ใช้นิ ก็ใช้มาแต่สมัย ปวส. อ่ะครับ
                          ประมาณเดือน ก.พ. ปี 48 มั๊งครับ

Comment

Working...
                          X