Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Dark มั่งครับ Bios มันเป็นยังไงมั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Dark มั่งครับ Bios มันเป็นยังไงมั่งอะครับ

ใครใช้ Dark มั่งครับ Bios มันเป็นยังไงมั่งอะครับ ปรับ OC ยากมั้ย เทียบกับพวก ASUS GIG อะ

ไม่ยาก ไม่ง่าย ลองเล่นได้เลยแล้วจะติดใจ แรงดีไม่มีตก เสียอย่างเดียวไม่มีฟังค์ชั่นเซฟโปรไฟล์ สำหรับผมนะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57039

Comment

เสียอย่างเดียวไม่มีฟังค์ชั่นเซฟโปรไฟล์
      อย่างนี้ต้อง ปรับ OC ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยหรอ แล้วที่ใช้เป็นรุ่น มีหรือไม่มี S อะครับ

Comment

Originally posted by kramer View Post
        อย่างนี้ต้อง ปรับ OC ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยหรอ แล้วที่ใช้เป็นรุ่น มีหรือไม่มี S อะครับ
        ไม่ต้องปรับใหม่ทุกครั้งหรอกครับ มันจำให้อยู่ เหมือนกันทั้งสองรุ่นนั่นแหละ
        คือแบบนี้ครับ ถ้าเราลากเกินลิมิต บูตไม่ติด หรือขัดข้องอะไรสักอย่าง ก็ต้องมาไล่ใหม่หมดเลย จดค่าไว้ให้ดีครับ ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป

Comment

OC แล้วมีอาการเอ๋อยังไงมั่งมั้ยอะครับ รุ่นนี้

Comment

Originally posted by Judus View Post
            OC แล้วมีอาการเอ๋อยังไงมั่งมั้ยอะครับ รุ่นนี้
            อาการเอ๋อเหรอ... ไม่ทราบสิครับ เพราะตอนแรกที่แฟลชไบออสเป็นเวอร์ชั่น 0703 ตอนคล๊อก CPU มันขึ้นว่า ACHI SATA อะไรซักอย่าง ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ไปทำอะไรกะมันเลย แต่ตอนนี้หายแล้ว ไม่รู้ว่าเป้นเพราะอารัยเหมือนกัน...

Comment

ท่าน X3STeNLiTE OC 4300 ไปได้ ไกลสุดเท่าไร ครับ FSB ชัก 350 ไหวมั้ยอะ

Comment

Originally posted by kramer View Post
                ท่าน X3STeNLiTE OC 4300 ไปได้ ไกลสุดเท่าไร ครับ FSB ชัก 350 ไหวมั้ยอะ
                285 เองคับ... ปรับไปที่ 300 ก็บูตไม่ติด ยังสงสัยอยู่ว่าเป็นเพราะแรม ฤ ป่าวเอ่ย ทดแรมไป 2:3 ก็อยากไปซัก 300 เพราะยังไม่ได้ซื้อซิงค์ใหม่อ่ะ
                Last edited by X3STeNLiTE; 10 Aug 2007, 14:20:33.

Comment

Working...
                X