Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่องซาวการ์ดหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่องซาวการ์ดหน่อยค่ะ

คือ เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เมนบอร์ดรุ่น MSI P45-8D ซาวออนบอร์ด รุ่น Realtek® ALC888
    ใช้สาย ออดิโอ แบบสองหัว ต่อเข้ากับสเตริโอ ธรรมดา ๆ ค่ะ

คือเสียงเพลงที่ออกมามันห่วยมากเลยค่ะ แตกแล้วก้อมีเสียงแทรกซ่า ๆ ตลอด ฟังเพลงไม่ได้เลย

เมื่อก่อนก็ใช้ซาวออนบอร์ดนะคะ ใช้ เมนบอร์ด asus a7n8x-x
    Realtek ALC650 สายออดิโอและลำโพงตัวเดียวกัน ฟังเพลงได้ดีกว่านี้มาก ๆ เลยค่ะ

เมนบอร์ดอันใหม่ดูแล้วน่าจะเสียงดีกว่า แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมเป็นแบบนี้ค่ะ

อย่างนี้ต้องซื้ออะไรใหม่ดีคะ ซาวการ์ดหรือลำโพง มึนตึ๊บ จริง ๆ

ลอง SB0100 ดูก็ได้ครับ

Comment

ถ้ามันแย่ขนาดที่ว่า ก็เคลมก่อนที่จะเสียเงินเถอะครับ

Comment

Originally posted by noomkorat View Post
        ถ้ามันแย่ขนาดที่ว่า ก็เคลมก่อนที่จะเสียเงินเถอะครับ
        เคลมเมนบอร์ดเลยหรอคะ -*- ป่อยยย

Comment

Originally posted by SleepyCat View Post
          เคลมเมนบอร์ดเลยหรอคะ -*- ป่อยยย
          ก็เมนบอร์ดมันมีปัญหานี่ครับ บอกเขาว่า Soundonboard เสียพอเช็คว่าเสียก็ได้ของดีกลับมาแล้วนะครับ(หากไม่เจอมุบมิบนะครับ)

Comment

Working...
          X