Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะCross Fire HD4830 พาเวอร์ Tagan 580w จะพอไหมพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะCross Fire HD4830 พาเวอร์ Tagan 580w จะพอไหมพี่น้อง

แค่อยากรู้ว่ามันไฟจะพอหรือป่าวครับ พอดีโบนัสจะออกแหล่ะ เลยว่าจะสอยมาอีกสักตัว
    สเปกเครื่อง
    E4500 2.2 @3.0
    แรม 2 GB
    ็HD 2 ตัว
    และก็ พักลม 120 mm 3 ตัว
    ถ้าเพิ่มเข้าไปอีกจะไหวไหม ฟันธงให้พี่ ชักเสียวๆ

ตัวในรูป นี้

http://overclockzone.com/basskyline/...580w/index.htm
    Last edited by H2OPlUS; 12 Jan 2009, 21:25:59.

อยากให้ฟันธงให้หน่อย

Comment

ไม่แน่ใจน่ะ แต่ 4830 1 ตัว กินไฟ Fullload ประมาณ 250Watt

ปล.ตอนนี้เบิร์ดทำงานอยู่แถวพหลโยธินเพลสใช่ม่ะ

Comment

ไม่แน่ใจ ลองซื้อมาเสียบดูสิครับ อิอิ
        Last edited by IX; 12 Jan 2009, 23:27:54.

Comment

Originally posted by Artemis View Post
          ไม่แน่ใจน่ะ แต่ 4830 1 ตัว กินไฟ Fullload ประมาณ 250Watt

ปล.ตอนนี้เบิร์ดทำงานอยู่แถวพหลโยธินเพลสใช่ม่ะ
          ครับ ทำแบงค์กสิกรที่นั้นแหล่ะ อยู่สวรรค์ชั้น 7

Comment

4830 1ตัว fullload 250 watt เลยเหรอ

อ้าวแล้ว 9800GT ล่ะครับ

Comment

น่าจะใหว
              ตัวนี้ Watt เต็ม
              เพราะเห็น 400 W เต็มก็เอาตัวเดียวอยุ่นี้

Comment

เหลือๆครับ
                4850 ของผมใช้ enermax 465w ยังเอาอยู่สบายๆเลยครับ
                (อุปกรณ์ของผมไม่เยอะนะครับ cpu e8400 1*2 g hdd 320g และ dvd rw เท่านี้ ใช้ไฟรวมๆประมาณ 350 w ครับ)

Comment

ที่กลัวก็คือ ผมจะต่อ 2 ตัวครับ เพราะตัวเดียวก็กินไป 240-260w แล้ว ถ้า 2 ตัวกัวไฟจะไม่ไหวใช้ ถึงจะวัตต์แท้ก็เหอะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                    วัดแค่การ์ดจอหรือทั้งระบบครับเนี่ย ทำไม4830กินไฟเยอะกว่า4850เยอะเลย

Comment

..

Comment

ต่อการ์ดจอ 2 ใบแล้วได้ต่ออุปกรณ์อื่น ๆ เช่น HD 2 - 3 ตัว ทำ RAID 0-1 อะไรด้วยหรือเปล่า?

แต่ที่ดู psu ของ จขกท. แล้ว ผมยังไม่แน่ใจเช่นกันครับ

Comment

ใส่ก่อนดิ ถ้าเล่นเกมส์แล้วเครื่อง รี เอง ก็เปลี่ยน

Comment

Originally posted by Mr.Iceman View Post
                            ต่อการ์ดจอ 2 ใบแล้วได้ต่ออุปกรณ์อื่น ๆ เช่น HD 2 - 3 ตัว ทำ RAID 0-1 อะไรด้วยหรือเปล่า?

แต่ที่ดู psu ของ จขกท. แล้ว ผมยังไม่แน่ใจเช่นกันครับ
                            ต่อ HD 2 ตัวเฉยแบบธรรมดา ครับพัดลม อุปกรณ์ตามที่บอกเลย ครับ เห็นว่า HD3870*2 ยังต้อง 550W ขึ้นไปเลยชักหวั่นๆ ถ้าคิดจะซื้อมาต่ออีกตัวใส่มีหวังติดแต่ว่าเล่นเกมส์จะรอดไหมว่ากันอีกที

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                              ครับ ทำแบงค์กสิกรที่นั้นแหล่ะ อยู่สวรรค์ชั้น 7
                              อ่าน่ะ เพราะเราว่าเราเคยเห็นแต่ไม่ทัก อิอิ

Originally posted by บ้าคอม View Post
                              วัดแค่การ์ดจอหรือทั้งระบบครับเนี่ย ทำไม4830กินไฟเยอะกว่า4850เยอะเลย
                              เอ่อ มากกว่าไงคะ
                              4830

Idle ที่ ~150 Watt Fullload ~250 - 265 Watt
                              -----------------

4870 1 GB

Idle ที่ ~192Watt Fullload ~ 305 - 318 Watt

เอ้าแถมอีกตัว

4850

Idle ที่ ~182 Watt Fullload ~ 266 - 276 Watt

ฉะนั้น คิดว่าไงคะ ที่เราบอก 250 น่ะที่ Fullload น่ะ แต่กับเกมส์ Crysis

หรือวัดทั้งระบบ สงสัย เดี๋ยวมาบอก

Originally posted by H2OPlUS View Post
                              ต่อ HD 2 ตัวเฉยแบบธรรมดา ครับพัดลม อุปกรณ์ตามที่บอกเลย ครับ เห็นว่า HD3870*2 ยังต้อง 550W ขึ้นไปเลยชักหวั่นๆ ถ้าคิดจะซื้อมาต่ออีกตัวใส่มีหวังติดแต่ว่าเล่นเกมส์จะรอดไหมว่ากันอีกที
                              เราว่ามันทำงานที่ Idle ได้น่ะ แต่พอ Full แล้ว อาจมีรีสตาร์ท
                              Last edited by Artemis; 13 Jan 2009, 23:49:47.

Comment

Working...
                              X