Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำด้วยคำ งบ 30000-34000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำด้วยคำ งบ 30000-34000

ผมจะซื้อไปเรียน ขนไปมา โหลดบิต ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเกมไม่มาก(แบทเทิลฟิลว์...cs dotA) สนใจหี่ห้อ compaq สวยดี พอจะได้ตัวไหนบ้างครับ ยี่ห้ออื่นก็ได้ เฮอๆ
    ขอบคุณมากคับ

แล้ว การ์ดจอแยก มันเปลืองแบตมากกว่า onborad มากมั้ยคับ แล้วร้อนมากกว่ากันรึปล่าว

Originally posted by victor11 View Post
    ผมจะซื้อไปเรียน ขนไปมา โหลดบิต ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเกมไม่มาก(แบทเทิลฟิลว์...cs dotA) สนใจหี่ห้อ compaq สวยดี พอจะได้ตัวไหนบ้างครับ ยี่ห้ออื่นก็ได้ เฮอๆ
    ขอบคุณมากคับ

แล้ว การ์ดจอแยก มันเปลืองแบตมากกว่า onborad มากมั้ยคับ แล้วร้อนมากกว่ากันรึปล่าว
    คอมแพคงบเท่านี้คงได้แค่8400GS อะคับ ซึ่งกาดจอมันไม่แรงสมราคามันแรงพอๆกับ7300 เล่นเกมใหม่ๆได้แค่low หรือบางเกมlowก็เกือบไปไม่รอด(แบทเทิลฟิวจากที่ลองhpของเพื่อน8400ปรับได้แค่กลางๆ8600ปรับได้สุด) งบขนาดนี้ควรได้8600แล้วคับ ซึ่ง8600เล่นเกมใหม่ๆได้ทุกเกมบางเกมปรับได้สุด

กาดจอแยกมันเปลืองแบตและร้อนกว่าอยู่แล้ว มากว่าหรือไม่ขึ้นอยู่กับกาดจอแรงหรือไม่และระบบระบายความร้อนของเครื่องว่าออกแบบมาดีหรือไม่

s41-357 ราคา33900 ผ่อน0%10เดือน
    สเปก
    คอทู2กิก T7250
    แรม2กิก
    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
    จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
    รองรับระบบHDMI
    ฮาสดิส160กิก
    ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
    ไมค์บิวอิน
    ประกัน2ปี

งบ ไม่เกิน3หมื่น8ถ้าเอามาเล่นเกมทำงานกราฟิคชั้นสูง ไม่มีตัวไหนกินเบนคิวs41ลงคับ ที่s41 สเปคสุงกว่ายี่ห้ออื่นเพราะไม่แถมวิสต้ารวมมากับราคา เครื่องแต่เลือกลงได้ ทั้งxp หรือวิสต้าเนื่องจากมีไดเวอร์ครบและเสถียรแล้ว(เหมือ นซื้อคอมโต๊ะ อะคับลงแบบนั้น)
    และบอดี้เป็นโลหะทำให้ทน เป้นรอยยาก เบา และระบายความร้อนดีกว่าบอดี้พลาสติกที่ยี่ห้อื่นนิยม ใช้

อ้างอิงความแรงกาดจอในโน๊ตบุ๊คจากเวปนี้

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

############################

ฟันธงมีงบสัก39900เอาเอซัสตัวf8กาดจอ9500GS
    มีงบ33900-37900 เอาs41(มีหลายรุ่นแต่กาดจอ8600ตัวเดียวกัน)
    สองตัวบนสำหรับเล่นเกมหรือเอามาทำงานด้านกราฟิคชุ้นสูง
    เอาสวย ดูหนังฟังเพลงแจ่ม เอาhpหรือคอมแพค
    เอาสวยบริการดีถึงบ้านเอาเดล

แต่ดูจากความต้องการของท่านและงบผมว่าตรงกับs41มากที่สุด

Comment

ด้านบน ^^

Comment

ถ้าเอาs41 ลงvista-ulti นี่ จะอืดกว่าพวก business หรือ homeมั้ยครับ

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
          ถ้าเอาs41 ลงvista-ulti นี่ จะอืดกว่าพวก business หรือ homeมั้ยครับ
          ค่าเท่ากัน ^^ ไม่แตกต่างเพียงแค่ลูกเล่นมันต่างกัน

แต่พื้นฐานมันเหมือนกันหมด ช้า เร็ว เท่ากัน

Comment

ขอบคุนมากคับ ตอนนี้ก็เทใจให้ S41 แล้วคับ หลังจากลังเลเรื่องแบรนด์และตัง
            ที่เหลือก็หาโอกาศไปซื้อ แถวพันทิย์มีร้านไหนขายบ้างคับ และก็โปรดีๆ

Comment

Originally posted by victor11 View Post
              ขอบคุนมากคับ ตอนนี้ก็เทใจให้ S41 แล้วคับ หลังจากลังเลเรื่องแบรนด์และตัง
              ที่เหลือก็หาโอกาศไปซื้อ แถวพันทิย์มีร้านไหนขายบ้างคับ และก็โปรดีๆ

ร้านไหนก้ได้คับที่โปรดีสุด ยกเว้นร้านสปีดๆหลายๆที่เค้าแบนกันเพราะโปรอาจดีกว่าร้านอื่นแต่บริการแย่มาก

ของแถวที่ควรมี2อย่าง(บางที่อาจไม่มีแต่มีจะดีมาก) ประกัน2ปี(บัตรแข็ง) เม้าส์ไวเลสเบนคิวมูลค่า1200(ใช้ดี)

Comment

ผมว่านะครับจริงๆแล้วการเลือก ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองครับว่าชอบ body แบบไหนถ้าได้อันที่ไม่ชอบแต่ดีกว่านิดหน่อย แลกกับเครื่องที่ชอบแต่ดีน้อยกว่านิดหน่อยผมว่ามันจะถูกใจเรามากกว่าครับ ผมเพิ่งไปซื้อให้พี่มาเมื่อวาน
                เครื่องที่ดีกว่าพี่ไม่ชอบ เลยซื้อตัวที่พี่ชอบครับ ตรงใจสุดๆ แต่ถ้าจะให้แนะนำ เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน
                รุ่นนี้ครับ
                asus a8sc 4p131
                cpu 2.2 G T7500
                ram 1 G
                hd 160 G
                Gf 8600
                usb 5 p
                ประกันอีก 2 ปี
                33900 ของแถมปกติ ฟรี vat

ลองตัดสินใจดูครับ แล้วเวลาซื้อเช็คให้ดีนะครับ ผมเช็คเจอ dot ไปสองเครื่องเกือบตาย (ดีนะที่เช็ค)

Comment

ซื้อเล่นเกมส์ ไม่เอา BenQ อะครับ ถูกและดีถึกด้วย

ซื้อ เกม PS3 มาในบ้านไม่มีใครเล่นได้เลย นอกจากไอ่คนที่ใช้ BenQ เค้าซื้อเครื่องมา 34,000 เอง Spec อย่างเทพ

ลองๆดูนะฮะ

Comment

Originally posted by pilo2b View Post
                    ผมว่านะครับจริงๆแล้วการเลือก ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองครับว่าชอบ body แบบไหนถ้าได้อันที่ไม่ชอบแต่ดีกว่านิดหน่อย แลกกับเครื่องที่ชอบแต่ดีน้อยกว่านิดหน่อยผมว่ามันจะถูกใจเรามากกว่าครับ ผมเพิ่งไปซื้อให้พี่มาเมื่อวาน
                    เครื่องที่ดีกว่าพี่ไม่ชอบ เลยซื้อตัวที่พี่ชอบครับ ตรงใจสุดๆ แต่ถ้าจะให้แนะนำ เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน
                    รุ่นนี้ครับ
                    asus a8sc 4p131
                    cpu 2.2 G T7500
                    ram 1 G
                    hd 160 G
                    Gf 8600
                    usb 5 p
                    ประกันอีก 2 ปี
                    33900 ของแถมปกติ ฟรี vat

ลองตัดสินใจดูครับ แล้วเวลาซื้อเช็คให้ดีนะครับ ผมเช็คเจอ dot ไปสองเครื่องเกือบตาย (ดีนะที่เช็ค)
                    ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนครับฟรีvatงบคงพอ

Comment

Originally posted by puyfw2229 View Post
                      ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนครับฟรีvatงบคงพอ
                      ผมก็อยากทราบa8มีกาดจอ8600แถวราคา33900เองหรอคับ ผมจะได้พาเพื่อนไปซื้อ

Comment

asus a8sc 4p131 ตัวข้างบน คงเพิมพ์ผิดมั้งคับ ผมดูการ์ดจอมันเป็น 8400
                        ดูจากเวบนี้นะ
                        http://www.thaitouchscreen.com/store...mb-p-6446.html

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                          ผมก็อยากทราบa8มีกาดจอ8600แถวราคา33900เองหรอคับ ผมจะได้พาเพื่อนไปซื้อ
                          ก็ว่า8600ไร 33900

Comment

s41-335 พอดีๆ

Comment

Working...
                            X