Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยในtiming-FSB:DRAMครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยในtiming-FSB:DRAMครับ

ของผมมันเปนCPU/6ละครับ เหนคนอื่นเค้าเปน5:6แบบนี้ละครับ
    MB-M2Nครับ

เอา CPU-Z มาดูหน่อย

Comment

ด้ายงับ แปบนะคับทำมะค่อยเปน แหะๆ
      เรียนต่อออสเตรเลียร้านเพชร
      Last edited by Tenriyaki; 8 Jan 2009, 23:42:14.

Comment

ปกติครับ มันจะใช้แบบนี้เฉพาะ ซีพียู AM2
        ความเร็วบัสแรมจะหารด้วยตัวเลขที่ตั้งไว้
        เช่น ตั้งไว้ที่ CPU/6 ถ้าความเร็วซีพียู 3000
        บัสแรมก็จะเท่ากับ 500 หรือ บัส 1000 นั่นเอง

Comment

มันปรับทดแรม มันทำไงอ่าครับ...

Comment

ก็ไปเลือกบัสแรมค่าที่ลดลงสิ
            สมมุติตอนนี้มันออโต้หรือ 800หรือ400 ตัวหารคือ CPU/7
            ก็ไปปรับให้เป็น 667หรือ333 ตัวหารจะกลายเป็น CPU/8

Comment

ตัวหารเยอะที่สุด = 1:1

Comment

เพราะตอนนี้ของผมมันออโต้มันจะอยู่ที่333
                ถ้าไปปรับเปน400มันจะลื่นขึ้นช่ายไหมครับ

Comment

ผมclockไป25%นี่มันสุดยังครับสำหรับไฟ1.3ซิงเดิม

Comment

Originally posted by Tenriyaki View Post
                    เพราะตอนนี้ของผมมันออโต้มันจะอยู่ที่333
                    ถ้าไปปรับเปน400มันจะลื่นขึ้นช่ายไหมครับ
                    แรงขึ้นครับผม

Originally posted by Tenriyaki View Post
                    ผมclockไป25%นี่มันสุดยังครับสำหรับไฟ1.3ซิงเดิม
                    ไฟแรมหรือ CPU ครับ

Comment

ไฟCPUครับ
                      แต่เหมือนรู้สึกว่าแรมจะไม่ค่อยดีรึป่าว บูทไปออสไม่ค่อยติดเกี่ยวกันไหมครับ

Comment

Working...
                      X