Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยครับ "เมมของVGA กับขนาดของจอที่ใช้"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้หน่อยครับ "เมมของVGA กับขนาดของจอที่ใช้"

คือว่าอยากถามว่า หน่วยความจำภายในการ์ดจอนั้นสัมพันธ์กับขนาดของจอรึปล่าวอะ ครับถ้าเกี่ยวข้อง
    แล้วผมใช้จอ ขนาด 22" ควรจใช้ การ์จอ รุ่นไหนดีอะ ครับ งบ 6400-6500 อะครับ ขอบคุณครับ

แล้วเจ้าตัวนี้ไหวป่าวครับ EVGA 9800GTX+ 512MB.

สบายๆเลยค่ะ

Comment

แล้วพวกเกมกราฟิคหนักๆ ปรับความละเอียดภาพสูงสุด จะไหว รึปล่าวอะครับ

Comment

9800GTX+ นะคะ แรงมากมาย สูงกว่านี้ก็คงจะมีแต่ GTX260 GTX280 แล้วล่ะค่ะ
        สรุปสบายๆค่ะ

Comment

สบายครับผมใช้9800GTX+ กับsamsung t220 สบายๆ

Comment

9800GTX+ ของ ที่ดีที่สุดของ nVIDIA ตอนนี้ละครับ

ถ้า ATi ผมแนะนำ 4580 1 GB ครับ ตอนนี้ดูๆ HIS ไว้อยู่ราคาราวๆ 7000-8000 ได้ครับ ICEQ4 ด้วยนะครับ เย็นสุดๆ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
              9800GTX+ นะคะ แรงมากมาย สูงกว่านี้ก็คงจะมีแต่ GTX260 GTX280 แล้วล่ะค่ะ
              สรุปสบายๆค่ะ
              ผมเชื่อน้องเค้า
              เพราะน้องเค้าน่ารัก

Comment

Originally posted by nests View Post
                9800GTX+ ของ ที่ดีที่สุดของ nVIDIA ตอนนี้ละครับ

ถ้า ATi ผมแนะนำ 4580 1 GB ครับ ตอนนี้ดูๆ HIS ไว้อยู่ราคาราวๆ 7000-8000 ได้ครับ ICEQ4 ด้วยนะครับ เย็นสุดๆ
                HD 4850 ครับท่าน

Comment

7000-8000งี้ผมเอา4870 512MB DDR5 256Bitดีกว่ามั้ยครับอิอิ

Comment

ขอคุณมากครับ ....แต่เมม เยอะกับน้อยต่างกันยังไงอะครับ ประสิทธิภาพจะต่างกันตรงจุดไหนอะครับ

Comment

ขออนุญาตท่านจขกท. ถามด้วยอีกคนนะครับ

ของผม T220 + GF7900gs 256MB พอไหวป่าวครับ บางทีเล่นเกมแล้วมันกระตุกๆ ไม่รู้ว่้าเกี่ยวกันรึเปล่า

Comment

Originally posted by nOnstOp View Post
                        ขออนุญาตท่านจขกท. ถามด้วยอีกคนนะครับ

ของผม T220 + GF7900gs 256MB พอไหวป่าวครับ บางทีเล่นเกมแล้วมันกระตุกๆ ไม่รู้ว่้าเกี่ยวกันรึเปล่า
                        เปลี่ยนการ์ดจอเถอะครับ จอ22" ควรจะใช้ 512 ขึ้นไปดีกว่า

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                          เปลี่ยนการ์ดจอเถอะครับ จอ22" ควรจะใช้ 512 ขึ้นไปดีกว่า
                          เมมก็มีส่วนแต่ไม่เกี่ยวโดยตรงซักเท่าไร มันอยู่ที่ชิพ GPU เป็นหลักซะมากกว่า
                          ท่านคิดว่า 7900gs 256m มันจะเล่นเกมที่บอกว่ากระตุกลื่นกว่า 7300gs 512m มั้ยครับ

Comment

Working...
                          X