Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 2500-3000บาทคับอยากได้การ์ดจอสักตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 2500-3000บาทคับอยากได้การ์ดจอสักตัว

ขอบคุนมากคับ แล้ว เรา จามีวิธีดูหรือป่าวว่า บอร์ดเรา รับ การ์ดจอ DD3 ได้หรือป่าว ขอบคุนอีกคั้ง คับ^^

การ์ดลองย้ายไปห้อง IT Market ครับ ได้ชัว
    ส่วนเมนบอร์ดจะดูยังไงว่ารับ DDR3 รึปล่าว ต้องดูรุ่นที่รองรับครับ ที่รองรับ DDR3 ตอนี้มี ASUS blizs Formular -Blizs Extreme แล้วก็มีของ GIGABYTE อันนี้รุ่นอะไรก็จำไม่ได้ ตอนนี้ที่รองรับ DDR3 ยังมีน้อยครับ เพราะเพิ่งออก ส่วนใหญ่จะเป็น DDR1-DDR2 ซะมากกว่า บอร์ดท่านใส่ DDR อะไรอยู่ก็รองรับอันนั้นแหละครับ ส่วนใหญ่จะใส่ข้ามรุ่นไม่ได้
    Last edited by IX; 23 Sep 2007, 19:42:27.

Comment

ขอบคุน คับ ผม *-*

Comment

เพิ่มอีก 500 เปน 3500 เอา ATI HD2600XT DDR3 ดีกว่าครับอิอิ แรงดี

Comment

แวะมา......ช่วยดัน

(ที่ถามวิธีดู) อันนี้ท่านหมายถึงเม็ดแรม DDR3 ของการ์ดจอหรือป่าว

ผ่านไป.....

Comment

ช่ายเลยท่าน

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
              ขอบคุนมากคับ แล้ว เรา จามีวิธีดูหรือป่าวว่า บอร์ดเรา รับ การ์ดจอ DD3 ได้หรือป่าว ขอบคุนอีกคั้ง คับ^^
              PCI-E รับได้หมดแหละครับไม่ว่าจะเป็น DDR3 หรือ 4

Comment

ว๊ากก กระจางแว้วววว เรื่อง รองรับDDR ขอบ คุนมากเลยค๊าบ

Comment

ดีครับพี่

เรื่องนี้ผมก็สงสัยมานานแล้ว

Comment

Working...
                  X