Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา RA3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา RA3

RA3 ผมเข้า Main Menu ช้ามากๆอ่ะครับ ประมาณ 3 นาทีได้ แต่เข้าเกมส์ก็ไม่ช้านะครับ เล่นได้ปกติ สเปกตามลายเซ็นต์ เปลี่ยนจาก 8600GT เป็น 3780 ครับ ขอบคุณมากๆครับ

เหมือนกันครับ แต่ของผมไม่ถึง 3 นาที ประมาณ 1 นาทีกว่า ใครรู้ ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับ

Comment

ดูในเว็บบิทครับ มีวีธีเเก้ เข้าเมนูช้า กะไม่ให้อัพเดท ลองทำดูเเล้วไวกว่าเดิมครับ โกงก็มี

Comment

เปลื่ยนไปเล่นแผ่นแท้ซิครับ โหลดปุ๊บมาปั๊บ ^ ^"

Comment

### Command & Conquer: Red Alert 3 ###

วิธีแก้ปัญหาการเวลาเข้าเกมส์แล้วขึ้นจอดำนานเพราะตัวเกมส์จะทำการค้นหาและ Update Patch ล่าสุดของเกมส์ (สำหรับท่านที่ไม่ใช้แผ่นแท้ Key แท้นะครับ) ตัวนี้ทดสอบแล้วขึ้นหน้าจอดำรอไม่เกิน 10 วินาที ประมาณ 7-8 วินาทีซึ่งจะเข้าเกมส์ได้เร็วกว่าเดิมและไม่มีตัว Update ขึ้นมากวนใจ

- ให้เข้าไปที่ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

- หาไฟล์ที่ชื่อ hosts จากนั้นเพิ่มบรรทัดนี้เข้าไป 127.0.0.1 servserv.generals.ea.com ต่อจากบรรทัดนี้ 127.0.0.1 localhost

ตัวอย่างเช่น
          127.0.0.1 localhost
          127.0.0.1 servserv.generals.ea.com

- ทำการ Save ไฟล์แล้วเข้าเกมส์ จะเข้าเกมส์ได้เร็วขึ้นครับ ลองทำดูครับว่ามันจะเร็วขึ้นหรือป่าว!!

ขอให้สนุกกับเกมส์ครับ
          #### By Meen182 #####

Comment

จริงอย่างที่ท่าน Gearhead ว่าครับ 7 วิเองครับ

Comment

ถ้าไม่ใช่แผ่นกุ๊กกรู๊ก็แค่โหลด patch ตัวใหม่นะค้า เหลือโหลดแค่ 1-5 วิ ค่า

Comment

ขอบพระคุณท่าน Gearhead ครับผม ไว้มีตังจะซื้อแผ่นแท้มาเก็บไว้ครับ T_T

Comment

ปิดเนท ก็ถือว่าเป็นอีกวิธีหนึ่งที่จะช่วยท่านได้ครับ

Comment

โอ้ว จริงอย่างท่าน หัวเกียร์ ว่า จริงๆ ด้วย นะครับ เนี่ย

จากที่ผมตกใจเครื่องแฮงค์ กลับกลายเป็นเห็นผลทันตาเลย ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ แต่ เล่นๆ ไป ยัง งงๆ อยู่น่ะครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ### Command & Conquer: Red Alert 3 ###

วิธีแก้ปัญหาการเวลาเข้าเกมส์แล้วขึ้นจอดำนานเพราะตัวเกมส์จะทำการค้นหาและ Update Patch ล่าสุดของเกมส์ (สำหรับท่านที่ไม่ใช้แผ่นแท้ Key แท้นะครับ) ตัวนี้ทดสอบแล้วขึ้นหน้าจอดำรอไม่เกิน 10 วินาที ประมาณ 7-8 วินาทีซึ่งจะเข้าเกมส์ได้เร็วกว่าเดิมและไม่มีตัว Update ขึ้นมากวนใจ

- ให้เข้าไปที่ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

- หาไฟล์ที่ชื่อ hosts จากนั้นเพิ่มบรรทัดนี้เข้าไป 127.0.0.1 servserv.generals.ea.com ต่อจากบรรทัดนี้ 127.0.0.1 localhost

ตัวอย่างเช่น
                      127.0.0.1 localhost
                      127.0.0.1 servserv.generals.ea.com

- ทำการ Save ไฟล์แล้วเข้าเกมส์ จะเข้าเกมส์ได้เร็วขึ้นครับ ลองทำดูครับว่ามันจะเร็วขึ้นหรือป่าว!!

ขอให้สนุกกับเกมส์ครับ
                      #### By Meen182 #####
                      ตามนี้หละครับเเต่ผมไม่กล้าบอก 555

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ได้ผลจริงๆ

Comment

เล่นไป 2-3ด่าน แล้วมันหลุด อะ เปงเพราะไร อ่า พอจะจบด่านอะ หลุด ทุก ที

Comment

Originally posted by Masamu View Post
                            เล่นไป 2-3ด่าน แล้วมันหลุด อะ เปงเพราะไร อ่า พอจะจบด่านอะ หลุด ทุก ที
                            http://forums.overclockzone.com/foru...5&postcount=20

Comment

จะลงภาษาไทย ทำยังไงอ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X