Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนamdหน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนamdหน่อยสิครับ

คือผมใช้3500+amx2
    อ่ะคับคือผมรันเซิฟเวอร์เกมดูมันใช้cpu100%ตลอดเวลาเลย
    จะทำให้cpuเสียไหมครับ
    แล้วถ้าเพิ่มแรมจาช่วยได้ไหมครับหรือต้องเปลี่ยนcpuเลย

3500+กับ4600+การใช้งานต่างกันมากไหมคับ
    ราคาต่างกันตั้งเท่านึงไม่รู้จาซื้อแล้วคุ้มไหมอ่ะคับ

ขอบคุณครับ(มือใหม่amd)

3200+ ของผมรันเซิร์ฟเว่อหลอกของ Solidwork2005 มันก็กิน Cpu 100%เหมือนกัน
    เลยลบมันทิ้งไปละ ส่วนปัญหาท่านรอด้านล่างตอบละกันงับ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ แค่อุณหภูมิมันจะเพิ่มขึ้นครับ แต่ถ้ารัน server นานๆ โดยไม่พักเลยก็อาจจะมีปัญหาเช่นว่า ระบบแฮงก์ อะไรประมาณนี้แหละครับ

ถ้ารัน server rag แรม 512 MB ก็พอแล้วครับ แต่ถ้าเพื่อความชัวร์ก็เพิ่มไปสัก 1 GB ก็ดีครับ ขึ้นอยู่ว่ารับคนเล่นมากน้อยแค่ไหน อันนี้ก็แล้วแต่เกมด้วยนะครับ
      ส่วน CPU ผมว่าตัวนี้ก็ OK แล้วครับ ถ้าจะใช้งาน server จริงๆคงต้องเล่นพวก Opteron เลยล่ะครับ
      Last edited by Yoshimitsu; 19 Dec 2006, 00:11:10.

Comment

อิอิขอบคุงงับ

อ่อครับผมใช้แรม 1กิกอ่ะคับไม่ทราบว่าถ้าเป็น2กิกจะช่วยได้ไหม
        คือผมรันเซฟมิวอ่ะครับว่าจะเปิด24ชม.อ่ะครับ
        ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมเช็คความร้อนcpuดีๆไหนที่ให โหลดฟรีบ้างครับอิอิ
        ขอบคุณ2ท่านแรกมากๆที่ช่วยตอบงับ

Comment

มีบอร์ด s amx2ด้วยเหรอครับ ^ ^

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
            อ่อครับผมใช้แรม 1กิกอ่ะคับไม่ทราบว่าถ้าเป็น2กิกจะช่วยได้ไหม
            คือผมรันเซฟมิวอ่ะครับว่าจะเปิด24ชม.อ่ะครับ
            ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมเช็คความร้อนcpuดีๆไหนที่ให โหลดฟรีบ้างครับอิอิ
            ขอบคุณ2ท่านแรกมากๆที่ช่วยตอบงับ
            ถ้าจะเพิ่มแรมอีกเป็น 2GB ก็ช่วยได้ครับในเรื่องของความเสถียรของ server เพราะปกติเครื่องที่เอามาทำserverเถื่อนก็มักจะใส่แรมไว้เยอะๆครับ ส่วนโปรแกรมเช็คอุณหภูมิผมใช้ Everest ครับ หาได้ที่ www.9down.com ครับ

Comment

อิอิ

Originally posted by Yoshimitsu View Post
              ถ้าจะเพิ่มแรมอีกเป็น 2GB ก็ช่วยได้ครับในเรื่องของความเสถียรของ server เพราะปกติเครื่องที่เอามาทำserverเถื่อนก็มักจะใส่แรมไว้เยอะๆครับ ส่วนโปรแกรมเช็คอุณหภูมิผมใช้ Everest ครับ หาได้ที่ www.9down.com ครับ

ขอบคุงงับ

Comment

Working...
              X