Announcement

Collapse
No announcement yet.

sumsung 19 wild แบบ ที่ขอบมันดำปิ้งๆแต่ว่าจอไม่เปนคลิสตั้นดีไหมครับมีรุ่นอื่นแนะนำไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sumsung 19 wild แบบ ที่ขอบมันดำปิ้งๆแต่ว่าจอไม่เปนคลิสตั้นดีไหมครับมีรุ่นอื่นแนะนำไม๊

แบบว่าเดินดู หาไม่ได้เรยอะ รุสึกจะชื่อรุ่น

931bwรึว่ามี 19 wild ตัวใหนแนะนำป่าวอะครับ ขอเปน DVI

ปล. samsung

Comment

932GW 8090

แจ่ม

Comment

Originally posted by St.run View Post
        932GW 8090

แจ่ม

8090นี่ราคาเหรอครับ

932gw มัน จอเปน คลิสตั้น ป่าวอะครับ แบบว่า มันจะดีกว่าจอปกติเหรอ หรือยังไงอะ ไม่ชอบตรงที่มันสะท้อนเงาอะ

Comment

หรือว่าไป acer ดี ถูก แต่ไม่มี dvi เรยหลายรุ่น

Comment

940ฺBW+ 6000+-400

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
              หรือว่าไป acer ดี ถูก แต่ไม่มี dvi เรยหลายรุ่น
              รุ่นไหนมี dvi จะถูกเก็บภาษี
              แพงกว่ารุ่นอื่นๆเป็นพันครับ
              เพราะกฎหมายตีว่าเป็นจอเพื่องานบันเทิงแบบทีวี

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                รุ่นไหนมี dvi จะถูกเก็บภาษี
                แพงกว่ารุ่นอื่นๆเป็นพันครับ
                เพราะกฎหมายตีว่าเป็นจอเพื่องานบันเทิงแบบ lcd ทีวี

Comment

เครียดเรยแบบนี้ แต่ว่า ซัมซุงมันขาดตลาดเหรอครับช่วงนี้เดิน มาทุกร้านไม่เจอรุ่น 931bw เรย 932gw ก้อม่ายเจอ รึเจอไม่รู932

Comment

อ้าว แต่แซมซังมันได้เปรียบเรื่องภาษีเพราะมีฐานการผลิตอยู่ในไทยไม่ใช่เหรอครับ

Comment

นั่นนะสิ เหนว่าจะขึ้นราคาหรอ เรยของขาด โกดนะ

Comment

คือ 932GW เป็น จอแก้ว สีจะ สด สวย กว่า จอ แบบ ด้าน

ที่ ร้าน incom พันทิป ชั้น 2 มี 932GW ขาย ราคา 8090 (ลดมาจากเท่าไร จำไม่ได้)

ที่ร้าน เปิดเทียบ 932GW กับ 940bw+ ตอนแรกกะว่าจะ ซื้อ 940bw+ แต่ เทียบกับ 932GW แล้ว ซื้อไม่ลง

ส่วน 931BW น่าจะ ตกรุ่นไปแล้ว (ตอนเดือน 10 เห็น incom เอามาโล๊ะ บอกเป็น ของค้าง มีจำนวนแค่นี้)

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                          อ้าว แต่แซมซังมันได้เปรียบเรื่องภาษีเพราะมีฐานการผลิตอยู่ในไทยไม่ใช่เหรอครับ
                          ราคาเค้าไม่ลงตามนี่ครับ ยึดตามยี่ห้ออื่นๆ
                          (acer benq รุ่นใหม่ๆตัด dvi ออกแทบทุกตัว นอกจากตัวท็อปในแต่ล่ะรุ่น)
                          อาจเพราะดีไซด์สวยกว่าชาวบ้าน คุณภาพก็ ok คนเลยชอบกัน
                          ร้านทุกร้านมียี่ห้อนี่ทุกร้าน
                          ราคาเลยพอๆหรือสูงกว่าด้วยนะ

Comment

สรุปแล้ว ตัวที่ไม่มี DVI คุณภาพมันด้อยกว่ามากเลยหรอคับ ถ้าเอามาดูหนังหรือเล่นเกม ชักจะลังเล

Comment

เรื่องภาพจริงๆในจอขนาด 17"-19" ไม่ต่างกันเท่าไรครับ
                              แต่เรื่อง ตัวอักษร หรือ เล่นเนท ต่อแบบ dvi จะคมชัดกว่านะ

Comment

Working...
                              X