Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ Router ให้ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ Router ให้ทีนะครับ

พอดีบ้านผมเป็นหอพัก4ชั้นน่ะครับ คือผมอยากได้Routerที่สามารถจะครอบคลุมทั้ง4ชั้น ตอนนี้มีเพื่อนแนะนำให้ใช้ยี่ห้อ D-Link ซึ่งตัวผมเองไม่ค่อยสันทัดเรื่องระบบเครือข่ายเท่าไรนัก รบกวนแนะนำ เป็นชื่อยี่ห้อรุ่นแล้วก็ราคา ด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ครับ

จะเอาแบบใหน นะ Wireless LAN ด้วยใหม หรือ สาย LAN ธรรมดา (กี่ Port)
    ตั้งงบใว้เท่าใหร่
    ปล.รอท่านถัดไป หิหิหิ

Comment

ลองดู Linksys WAG200G ดูคับ มานเป็น all-in-one router นะ สัญญาณแรงดี ใช้เปิดโหลดบิททั้งวัน ไม่ร้อนเลย
      ราคาน่าจาประมาณ 2300 .-

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        จะเอาแบบใหน นะ Wireless LAN ด้วยใหม หรือ สาย LAN ธรรมดา (กี่ Port)
        ตั้งงบใว้เท่าใหร่
        ปล.รอท่านถัดไป หิหิหิ
        เป็นแบบ Wireless Lan น่ะครับ แล้ว ตัว Wireless lan นี่จะต้องเชื่อมต่อ กับ ADSL ด้วยใช่มั๊ยครับ แบบว่า งง ครับจะต่อยังไง

Originally posted by ZatanBoy View Post
        ลองดู Linksys WAG200G ดูคับ มานเป็น all-in-one router นะ สัญญาณแรงดี ใช้เปิดโหลดบิททั้งวัน ไม่ร้อนเลย
        ราคาน่าจาประมาณ 2300 .-
        แบบ All-in-one มันต่างจาก Router ยังไงครับ

Comment

D-Link DSL-2640T Wireless G ADSL2/2+ Router Modem w/ 4-Port LAN

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3280

.

Comment

Working...
          X