Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งสุดๆครับโดน bruteforce router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งสุดๆครับโดน bruteforce router

เซ็งโคตรๆเลยโดนตั้งกะเมื่อคืนแล้วขนาดเปลี่ยนpassword แล้ว Hide SSID อีก
    เปลี่ยนจาก WEP เป็น WPA ก็แล้ว
    เปลี่ยนเป็น WPA2 มันก็ยังBruteforceมาได้อีก พอซักตี3มันเลิกแล้ว ตื่นเช้ามามันยังเข้ามาได้อีก
    คราวนี้ทำใจแล้วครับปิด AP modeไปเลยสรุปตอนนี้ใช้สายLANเสยบเล่นอยู่
    ขอบอกคนอาไร้หน้าด้านสุดๆขนาดป้องกันชิบหายแล้ว
    ยังแอบมาใช้เน็ตชาวไอ้เราก็จ่ายแพงนะมาใช้ฟรีไม่ขอนี่สิมันรับไมได้
    แถมใช้ทีเล่นเอาBandwithหายเกลี้ยง

ตอนนี้เซ็งสุดๆเลยครับ

WPA-AES 128Bit กำหนด Key เป็น ascii 63ไปหลักเลย รับรองไม่ออกชัวร์

ว่าแต่แน่ใจได้ไงว่า Bruteforce แล้วแน่ใจได้อย่างไรว่ามีคนเข้ามาใช้

Comment

วิธี hack wireless ในบิทเพียบเลยครับต้องทำใจแล้วแบบนี้

แต่เน็ตหอพักผมConnect แล้วต้องใส่พาสหน้าเว็บอีกทีเลยไม่รูจะแฮคยังไง

Comment

Originally posted by JO View Post
        WPA-AES 128Bit กำหนด Key เป็น ascii 63ไปหลักเลย รับรองไม่ออกชัวร์

ว่าแต่แน่ใจได้ไงว่า Bruteforce แล้วแน่ใจได้อย่างไรว่ามีคนเข้ามาใช้
        ไม่เคยใช้ถึง 128bit เลยอะครับ เดี๋ยวจะลองดูขี้เกียจนั่งพิมพ์พาสยาวๆ

แน่ใจสิครับเนื่องจากเน็ตช้ามากๆแถมเจอIPแปลกปลอมอีก อีกอย่างไอ้IPที่มันแอบเข้ามามันดันไม่เผยmac address อีก
        นี่ก็พยายาม ตั้ง trnsmit rate ให้ต่ำๆแล้วสัญญาณจะได้ไปไม่ไกล

Comment

น่าจะกรอง Mac Address ด้วยนะครับ
          ...

Comment

Originally posted by virus023 View Post
            น่าจะกรอง Mac Address ด้วยนะครับ
            ...
            กรองแล้วครับ ก็ยังโดนยังคิดอยู่เลยว่ามันยังจะเข้ามาได้ไง

Comment

Originally posted by watitta View Post
              ไม่เคยใช้ถึง 128bit เลยอะครับ เดี๋ยวจะลองดูขี้เกียจนั่งพิมพ์พาสยาวๆ

แน่ใจสิครับเนื่องจากเน็ตช้ามากๆแถมเจอIPแปลกปลอมอีก อีกอย่างไอ้IPที่มันแอบเข้ามามันดันไม่เผยmac address อีก
              นี่ก็พยายาม ตั้ง trnsmit rate ให้ต่ำๆแล้วสัญญาณจะได้ไปไม่ไกล
              เช็ค IP แปลกปลอมกับอะไรเหรอครับ

แต่ผมไม่คิดว่าใช้ Brute Force แล้วออกง่ายๆยกเว้นฟลุ๊คจริงๆ เพราะมันรันทุก Key แค่ 64Bit ใช้ C2Q 3GHz 100เครื่อง มาทำ Cluster Run ยังกินเวลาเป็นเดือนๆกว่าจะครบทุก Key

Comment

ใช้ netscan.exe ครับ
                ตอนนี้กะลังโหลด firmware มา up เผื่อจะอุดช่องโหว่ได้
                อ้อใช้ D-Ling 2640T ครับ
                ที่ว่าเจอIPแปลกปลอมคือทุกเครื่องที่บ้านใช้ คลาส 192.168.1.x
                แต่iPที่แทรกแซงเข้ามามันใช้ คลาส 192.168.0.x

Comment

Working...
                X