Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ UPS ต้องเลือกแบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันครับ จะไปสอยพรุ่งนี้แล้ว เพราะเคยมีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับการไม่มี UPS มาแล้ว คิดถึงอดีตแล้ว.....
    เอาที่รักษาแรงดันไฟให้เรียบด้วยนะครับทั้งตกและเกิน มีงบน้อยมอง APC 500 VA APC (BE500R-AS) กับ APC 500 VA APC (BR500I) ไม่รู้ต่างกันยังไง แดงเท่ากัน

Comment

ผมใช้ Syndome Extreme แต่ตอนนี้ตัว Port USB มันเจ๊งไปแล้ว แต่ไม่รู้มันเจ๊งหรือว่าอุปกรณ์มันไม่เข้ากับ P43 มันก็ Detect ไม่เจอซะงั้น เพราะตอนใช้ P5KR ยังใช้ได้ พอเปลี่ยนเป็น P5QL-E มันก็หาไม่เจออีกเลย ส่วน PORT USB ของผมก็ไม่เสีย เพราะผมใช้ USB เสียบบน Mainboard ช่องเดียวเท่านั้นเพราะต่อผ่าน USB HUB ทั้งหมเด อุปกรณ์ที่ต่อผ่าน Hub ทุกตัวใช้ได้หมด ยกเว้น UPS

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
        ผมใช้ Syndome Extreme แต่ตอนนี้ตัว Port USB มันเจ๊งไปแล้ว แต่ไม่รู้มันเจ๊งหรือว่าอุปกรณ์มันไม่เข้ากับ P43 มันก็ Detect ไม่เจอซะงั้น เพราะตอนใช้ P5KR ยังใช้ได้ พอเปลี่ยนเป็น P5QL-E มันก็หาไม่เจออีกเลย ส่วน PORT USB ของผมก็ไม่เสีย เพราะผมใช้ USB เสียบบน Mainboard ช่องเดียวเท่านั้นเพราะต่อผ่าน USB HUB ทั้งหมเด อุปกรณ์ที่ต่อผ่าน Hub ทุกตัวใช้ได้หมด ยกเว้น UPS
        ราคาเท่าไหร่ครับ เพราะพรุ่งนี้ก็ว่าจะซื้อมาพร้อมชุดใหม่เลย
        CPU E7200
        M/B GigaByte GA-EP35-DS3L
        Ram Corsair XMS2Bus 800MHz DDR2 (Twin) 4-4-4-12
        VGA GIGABYTE GF-9600 GSO 384MB 192BIT DDR3

Comment

Originally posted by toro View Post
          ราคาเท่าไหร่ครับ เพราะพรุ่งนี้ก็ว่าจะซื้อมาพร้อมชุดใหม่เลย
          CPU E7200
          M/B GigaByte GA-EP35-DS3L
          Ram Corsair XMS2Bus 800MHz DDR2 (Twin) 4-4-4-12
          VGA GIGABYTE GF-9600 GSO 384MB 192BIT DDR3
          ราคามกรา 51 4,700 บาท แต่จัดโปรเหลือ 4,400 บาท ตอนนี้ไม่รู้ครับ เผลอ ๆ มันจะมีรุ่นใหม่แล้วก็ได้ แต่ไปดูที่ IT City ทุกสาจาใกล้บ้านครับ

Comment

เข้ามาดูอยากรู้ว่าต้องซื้อแบบไหน PSUผม 600W ครับ ช่วยด้วยเน้อ

Comment

Leonics 750VA DA Extra รุ่นนี้ดีมั๊ยครับ

Comment

DUNNN ตอนเช้าครับ

Comment

จะซื้ออย่าลืมดูช่องเสียบมันด้วยละเดี๋ยวจะช้ำต้องมาหาปลั้กพ่วงแบบผม

Comment

APC 500 VA APC (BE500R-AS) กับ APC 500 VA APC (BR500I) รู้สึกจะต่างกันตรงที่ตัวแรกไม่มีstabilizerและปลั๊กที่จ่ายไฟออกจากupsคนละแบบกันครับ แบบแรกเสียบเหมือนออกจากปลั๊กบ้านทั่วไปแบบที่2จะเป็นสายสวม ใช้ได้กับเครื่องใช้ไฟฟ้าบางประเภทเท่านั้นเช่นpsu จอคอม

Comment

ขอคำแนะนำครับ ว่าตัวไหนจะพอรับได้

Comment

ฝากพี่สาวไปซื้อได้ Syndome 800VA. มาครับ มีสงสัยเวลาเล่นไปจะมีเสียงเหมือน UPS ตัด(แป๊กๆ) บางครั้ง เค้าทำงานปกติหรือเปล่า

Comment

ทำไมที่UPSเค้าเขียนไว้ว่า 300w 700vaล่ะคับ แล้วถ้าใช้PSU500wนี่จะไหวมั้ย ค่าwมันต้องคูณแล้วเท่ากับค่าของvaมั้ยคับ อย่างเช่น300w x1.5 = 450va แล้วทำไมมันเป็น700vaล่ะคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                            ทำไมที่UPSเค้าเขียนไว้ว่า 300w 700vaล่ะคับ แล้วถ้าใช้PSU500wนี่จะไหวมั้ย ค่าwมันต้องคูณแล้วเท่ากับค่าของvaมั้ยคับ อย่างเช่น300w x1.5 = 450va แล้วทำไมมันเป็น700vaล่ะคับ
                            อันนี้ก็ไม่ทราบ ดันเพื่อเจอคำตอบ

Comment

Originally posted by toro View Post
                              ฝากพี่สาวไปซื้อได้ Syndome 800VA. มาครับ มีสงสัยเวลาเล่นไปจะมีเสียงเหมือน UPS ตัด(แป๊กๆ) บางครั้ง เค้าทำงานปกติหรือเปล่า
                              DuNNN ถ้าไม่ปกติจะได้ไปเปลี่ยนตัวใหม่ GURU ช่วยที ขอบคุณครับ

Comment

ดัน อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X