Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบว่าครั้งแรกอะครับ M2N-MX กะ X2 3600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบว่าครั้งแรกอะครับ M2N-MX กะ X2 3600+

แบบว่าครั้งแรกอะครับที่เคยลากแบบดิบๆ ไม่รู้เป็นยังไง
    พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ แบบว่าตังไม่ค่อยมี ช่วงนี้จะเปิดเทอมแล้วด้วยอะ
    ค่าหนังสือเรียนยังเก็บไม่ครบเลย เอามาลงกะคอมหมดละ อิอิ lolz

ได้แค่นี้เองอะครับ

บัส292x9.5
    HT1000
    ไฟcpu 1.35 สุดบอร์ด
    ไฟชิพเซต 1.3 สุดบอร์ด แต่ยังไม่ได้ลองลด ปรับสุดไปเลยทีเดียว
    ไฟแรม 2.0 สุดบอร์ด แต่ยังไม่ได้ลองลด ปรับสุดไปเลยทีเดียว

สเปคอ่านะ

-Amd Athlon X2 3600+ AM2 65nm
    -Asus M2N-MX
    -Kingston 512/667 บนชิพสกรีน Hynix FP-Y5 แต่เหมือนของปลอมไงไม่รู้
    -แชร์การ์ดจอออนบอร์ดไป 16Mb
    -PSU SAN420W ติดเคส G-View อ่ะแหละ ตัวเก่าอยุ่อีกเครื่อง

เป็นยังไงมั่งครับ พี่ๆแนะนำที ToT

ใช้โปรแกรมEverestเช็ค

Last edited by Peedyy01; 19 Apr 2007, 23:47:30.

อัดไฟเต็มที่ได้แค่นั้นเหรอครับ ไหงน้อยจัง อัพไบออสได้มั้ยอ่ะ เผื่อฟรุ๊คได้เวอร์ชั่นใหม่ (ไม่มีใหม่ก็อด อิอิ) แต่เท่านี้ก็น่าจะพอแล้วมั้ง ลุยต่อโล้ด ไม่มีอะไรแนะนำแฮะ เพราะไม่ได้ใช้ AMD แนะมั่วเดี๋ยวโดน....อิอิ

Comment

ไบออสล่าสุดแล้วครับ ไบออสเดิมไม่มีให้ปรับไฟไรเลย อันนี้ล่าสุดละอะ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
        ไบออสล่าสุดแล้วครับ ไบออสเดิมไม่มีให้ปรับไฟไรเลย อันนี้ล่าสุดละอะ
        อ้าวเป็นงั้นไป อิอิ....

Comment

สงสัยแรมตันครับ เอาไรมากครับ แรมเถื่อนป่าวไม่รุ้ - -*

บัส295ขึ้น pi ไม่ผ่านแล้วครับ แต่เข้าวินได้ ลากสุดไบออสที่บัส300 เข้าวินไม่ได้ แต่299เข้าได้ pi ไม่ผ่าน
          Last edited by Peedyy01; 20 Apr 2007, 00:00:42.

Comment

ลด HT Link ซะ นะ

Comment

ลดเหลือHT800 แล้ว piไม่ผ่าน ก็เลย อัดไปHT1000 ไปเลยอะครับ (มั้งนะ)

Comment

สงสัยแรมเถื่อน
                บัสตั้งเยอะ แต่แบนวิทนิดเดียว
                นี่ของผมคับเอามาให้เปรียบเทียบ timing เหมือนกัน แต่บัส***งกันเยอะ

Comment

ผมแรม 512Mb โดนแชร์กาดจอ16Mb เกี่ยวไม๊ที่แบนวิชไม่สูง

Comment

เพิ่งเคยเจอ M2N-XM วิ่งกระจายเป็นเครื่องแรงครับ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                      ผมแรม 512Mb โดนแชร์กาดจอ16Mb เกี่ยวไม๊ที่แบนวิชไม่สูง
                      อ้าว 512 เองเหรอ ขอโทษคับ โพสซะรกกระทู้เลย

Comment

แหะๆ

Comment

HT LINK คือค่าอะไรครับ แล้วปรับได้จากตรงไหน

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                            อ้าว 512 เองเหรอ ขอโทษคับ โพสซะรกกระทู้เลย

ไม่ใช่ dual ด้วย ตับ

Comment

แรงแล้วคับแค่นี้

Comment

Working...
                              X