Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดยังไงกับ Blu-ray ตอนนี้มันน่าเล่นหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดยังไงกับ Blu-ray ตอนนี้มันน่าเล่นหรือยัง

เรื่องของเรื่องก็คือ วันก่อนไปเดินฟอจูน ก็เริ่มเห็นมีแผ่น BD ขายปนกับ DVD เยอะแล้ว ราคาก็ไม่แพง 180 บาท จอ 1080P ก็ราคาถูกลงมากๆแล้วอีกต่างหาก ยกตัวอย่างก็ BENQ

ราคาไดร์เองก็ไม่ได้แพงอย่างที่คิด ดูๆแล้วมันก็พอจับต้องได้

ท่านคิดว่าตอนนี้น่าเล่นหรือยัง หรือว่าเรายังต้องรออะไรอีกไหม

อืม น่าสนหา emulator มาลอง ดูซักตัว ว่าจะแรงเท่า PS3 มั๊ย

Comment

ผมยังรอตัวไหนที่ Review แล้วเขียนแผ่นได้คุณภาพก่อนดีกว่า ตอนนี้ได้แค่ทำแผ่นออกมา แต่คุณภาพการเขียนยังไม่ค่อยดีเลย

Comment

แผ่น 180 (ก๊อป)
        หากเครื่องเล่น 2500-4500 น่าเล่นครับ

Comment

ง่ะ เวบนอกถูกจัง 3k ในไทยเห็นแว๊บๆว่า 11k

Comment

อาจเป็นแผ่นแม่สาย ตอนนี้ mkv น่าเล่นกว่านะ

Comment

ระวัง blueray ปลอมนะท่าน แม่สายตรึม

แต่ blueray แท้ๆเห็น 450 บาท ลองหงายแผ่นดูได้เลย ไม่เหมือนแผ้น dvd

Comment

Originally posted by Hector View Post
                อาจเป็นแผ่นแม่สาย ตอนนี้ mkv น่าเล่นกว่านะ
                ตามความเห็นท่านนี้เลยครับ
                ไม่น่าใช่ Bluray แต่เป็นการลดบิตเรทลงมาให้อยู่ในรูปแบบดีวีดีมากกว่า
                พวก .mkv Bluray-Rip ยังดีกว่าครับ

ปล.แผ่นไรท์บูล์เรย์เปล่าราคายังแพงเกิน 180 บ. ครับ
                ดูจากราคาเลยไม่น่าใช่นะ

Comment

กะลังมองๆอยุ่เหมือนกาน แต่รอให้คนใช้เยอะๆกันก่อนแล้วค่อยตาม อิอิ

Comment

รอแผ่นเปล่าเหลือแผ่นละ 5 บาท ค่อยเล่น 555

Comment

ยังครับเพราะผมยังไม่เห็นร้านเช่ามาวางหนัง Blu-ray มาเลย

Comment

ไอเรื่องเน้อาจารย์เพิ่งสอนไปตอนอาทิดที่แร้ว ผมคิดว่าน่าเล่นนะแต่แผ่นแพงไปนิสสแต่ก้อยังจัดว่าคุ้มเพราะเห็นชัดเจนซะเหลือเกิน

Comment

แผ่น BlueRay แม่สายมีขาย 2 แบบนะครับ
                          1. BlueRay แท้ราคา 450 บาท แต่ยังมีไม่มาก เป็น BlueRay 25 GB
                          2. BlueRay ปลอม 180 +- บาท โดยประมาณ เป็น DVD 9

Comment

ผมบ้าครับ มีทั้งเครื่องเล่น เครื่องไรท์เลย 555+
                            กำลังรอราคาแผ่นเปล่า ลดเหลือไม่เกิน 100 บาท แล้ว remux mkv>bd-mv ขี้เกียจเปิดคอมพ์ - -/

Comment

Originally posted by deedee View Post
                              ตามความเห็นท่านนี้เลยครับ
                              ไม่น่าใช่ Bluray แต่เป็นการลดบิตเรทลงมาให้อยู่ในรูปแบบดีวีดีมากกว่า
                              พวก .mkv Bluray-Rip ยังดีกว่าครับ

ปล.แผ่นไรท์บูล์เรย์เปล่าราคายังแพงเกิน 180 บ. ครับ
                              ดูจากราคาเลยไม่น่าใช่นะ
                              คิดเหมือนกันครับ ...

แต่....ผมหงายแผ่นดูแล้ว...และดูไม่เป็น..-*-

ส่วนบนตัวแผ่นสกรีน Blu-ray Disc ชัดเจน

ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะ DVD เพราะ BD แผ่นเปล่าเมืองนอกยังแพงอยู่ ราคาอยู่แถวๆ 200-400 แล้วแต่ยี่ห้อ

แต่คิดอีกที ที่นี่ประเทศไทยครับ

อะไรก็เป็นไปได้ -*-
                              Last edited by ARES; 25 Nov 2008, 17:02:01.

Comment

Working...
                              X