Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดีๆจอหดเข้ามาด้านละ 2-3 มม.ท่านไดทราบวิธีแก้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ดีๆจอหดเข้ามาด้านละ 2-3 มม.ท่านไดทราบวิธีแก้ครับ

ใช้จอ samsung ครับ อยู่ดีๆมันก็เป็น มีวิธีแก้ไหมครับช่วยผมหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองกด auto ที่จอหายไหมครับ

หรือเข้าไปตั้ง reset

Comment

ถ้าเข้ามา 2-3mm คงไม่เท่าไร แต่ถ้า 2-3cm น่าคิดนะครับ

เคยเป็นครับ ปรับความกว้างให้สุดมันยังแคบอยู่กลางหน้าจอ เหลือความกว้างประมาณ 15cm(เท่าพัดลม)
      เครมอย่างเดียวครับ
      อาการนี้ช่างเขาบอกว่าตัวควบคุมหลอดภาพมันเสีย เป็นเฉพาะจอใหญ่ CRT ส่วน LCD ไม่เป็นครับ
      Last edited by nununu; 29 Nov 2008, 18:05:17.

Comment

กดเบิ้ล ซ้ำเลย

Comment

หดอย่างนั้นเพื่อนผมเคยเป็นครับจอเสื่อมส่วนมากเป็นกับ CRT

Comment

เคาะๆหลังจองับ เดวก้อหาย(ไปเลย)

Comment

ผมก้อเปง

ใชได้ก้อพอ

555+

Comment

auto ไม่ทำงานอีก งานเข้า

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                  เคาะๆหลังจองับ เดวก้อหาย(ไปเลย)
                  อุอุ

Comment

ช่วงนี้หน้า หนาว งับ จอเลยหด รอก่อน ให้เข้า หน้าร้อน มานจะ ขยาย เหมือนเดิม

Comment

Originally posted by inkman View Post
                      ช่วงนี้หน้า หนาว งับ จอเลยหด รอก่อน ให้เข้า หน้าร้อน มานจะ ขยาย เหมือนเดิม
                      จอหรืออะไรเนี่ย

Comment

Working...
                      X