Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อไฟจอ ที่ PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by greatmazinga View Post
    เป็นผม ไม่แนะนำให้เสียบครับ
    คอมใครไม่มี UPS อาจทำให้เมนบอร์ดท่านพังได้ ขณะเปิดจอ

บ้านผมเปลี่ยน PSU มา 3 อันแล้วครับ เพราะเสียบสายไฟจอที่ PSU นี่แหละ
    คงไม่มีแล้วมั้ง เดี๋ยวนี้เป็น LCD ไฟไม่น่ากระชาก

Comment

จอคอมแบบเก่า crt อ่ะ ส่วนนึงเค้าก็ใช้ต่อกับ psu กันค่อนโลกเลยมั้ง
      ใช้กันมาเป็นสิบปีแล้ว เพราะมันสะดวกดีเวลาเสียบปลั๊กคอมก็เสียบแค่ 1 เส้น
      ถ้ามันมีปัญหาจริงๆ เค้าคงไม่ทำมาแบบนั้นหรอกครับ

ต่อให้เปิดจอแล้วไฟกระชากจริง มันก็จะกระชากทั้งบ้านครับ ไม่ใช่แค่ที่ psu แน่ๆ
      เพราะมันต่อตรงเหมือนกันไม่เกี่ยวกับวงจร PSU เลย

Comment

ครับ อันนี้ใช้จอ CRT รุ่นเก่ามาก เวลาเปิดดีง เปรี๊ย เลย

Comment

Originally posted by amcrew View Post
          จอคอมแบบเก่า crt อ่ะ ส่วนนึงเค้าก็ใช้ต่อกับ psu กันค่อนโลกเลยมั้ง
          ใช้กันมาเป็นสิบปีแล้ว เพราะมันสะดวกดีเวลาเสียบปลั๊กคอมก็เสียบแค่ 1 เส้น
          ถ้ามันมีปัญหาจริงๆ เค้าคงไม่ทำมาแบบนั้นหรอกครับ

ต่อให้เปิดจอแล้วไฟกระชากจริง มันก็จะกระชากทั้งบ้านครับ ไม่ใช่แค่ที่ psu แน่ๆ
          เพราะมันต่อตรงเหมือนกันไม่เกี่ยวกับวงจร PSU เลย
          อ๋อๆ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X