Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประวัติ AMD Vs Intel เป็นความรู้เพิ่มเติมนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประวัติ AMD Vs Intel เป็นความรู้เพิ่มเติมนะครับ

ท่านใดสนใจอยากศึกษาก็ตามสบายเลยนะครับ

พอดีไปเจอมา เลยเอามาฝากเพื่อน ๆ ที่เวป ใครมีผ่านนะครับ

ลิ้ง>

http://www.uploadtoday.com/download/?138003&A=228472

ผมอ่านและอย่าว่าผมเลยนะ ผมว่าAMDดังตอนแรกๆเพราะก๊อปIntelมาเกือบหมดเลยอะ

Comment

Originally posted by butter12 View Post
      ผมอ่านและอย่าว่าผมเลยนะ ผมว่าAMDดังตอนแรกๆเพราะก๊อปIntelมาเกือบหมดเลยอะ
      ใจเย็นๆครับพี่น้อง

Comment

เห้ย !

Comment

Originally posted by butter12 View Post
          มันก็จริงนะ ตอนแรกๆ AMD เป็นแค่ซีพียูเลียนแบบที่ราคาถูกกว่าเท่านั้นเอง

Comment

แต่ Intel ก็เอา IBM มาด้วยเหมือนกันนะคับอิอิ

มันก็ก๊อปกันไปก๊อปกันมาแหละ พอตอนนี้ Intel ก็ก๊อปของ AMD คืนมั่ง

คนใช้มีหน้าที่แค่เลือกสิ่งที่ดีที่สุด ไม่ได้ร่วมหุ้นกับ Intel หรือ AMD ซักหน่อย

ถ้า IBM ปรับโครงสร้าง Cell Processor แล้วเอามาแข่งกับผู้นำตอนนี้คงมันส์น่าดู
            Last edited by sneakama; 30 Dec 2008, 21:38:27.

Comment

กรูไม่รู้ กรูเมา

Comment

ไม่เห้นมันบอกเลยว่า เจ้าแรกที่ถึง 1GHz ก่อนคือ AMD อะ

อ่านจบแล้ว จะมีใครขยันอ่านแบบผมไหมเน้อ งุงิ งุงิ
                มีบทความที่บอกว่า MMX นั้นไม่สำคัญ อันนี้ผมว่าไม่จริงครับ
                ตอนนั้นผมใช้ P133 ลง PowerDVD ไม่ได้
                แต่เพื่อนใช้ P166MMX ลง PowerDVD ได้
                พอใช้ windowsMedia ดูหนังต่างกันครับ เยอะเลยครับ
                เพราะ MMX มันเป็นชุดคำสั่งสนับสนุนด้านมัตติมิดีย
                คงไม่มีใครซื้อคอมมาแค่นั่งพิมพ์wordจุฬานะ =="

ต่อ.... มาถึงยุค SEE
                ยอมรับว่า SEE ของ Intel เจ๊งมากๆในตอนนั้น

ที่ Intel พลาดก็ตรง rd ram นี้แหละครับ
                rd ram ในสมัยนั้นยอมรับว่าแรงโครตตๆๆๆๆๆๆๆๆ
                ชาวบ้านยังเป็น sd bus133 ,ddr bus266 อยู่เลย
                พี่แกเล่นล่อไป bus800 (= =" แรงจังวุ้ย)
                แต่มันดันทะลิ่ง ต้องใส่เป็นคู่อีก เหอๆ

มายุค AMDอาทอน
                รุ่นนี้ สัญญาณนาฬิกาแพ้ แต่ประสิทธิภาพไม่แพ้

มาปัจจุบัน
                i7 รวมข้อดีของ Intel และ AMD
                แต่ ราคาแพงซิปหาย... ยอมเลย

Comment

รอดู Deneb เถอะ วะหะหะ

Comment

จะตีกันอีกมั้ย ???
                    Last edited by Hector; 3 Jan 2009, 20:34:22.

Comment

ถ้าผมจะบอกว่า CPU ตัวแรกถูกคิด และผลิตในเอเซีย ท่านจะเชื่อกันมั้ยครับ !?!

ใบ้ให้นิดว่า อยู่ในญี่ปุ่น ส่วนชื่อผู้ผลิตให้ไว้เป็นการบ้าน อยากรู้ลองหาดูครับ

Comment

i7 รวมความชอบทั้ง2ค่ายครับ

เมื่อก่อนชอบ AMD

Comment

กรรม -*- ผมแชร์ความรู้นะงับ

อย่าตีกาน ๆ T-T

Comment

จากประวัติความเป็นมา มันจะนำพาหมู่คนตีกัน ใครหัวเกรียนรีบหลบให้ทัน เราคอยอ่านบทความมันส์ๆ พวกคุณตีกันพวกเรานั่งมอง.....

Comment

Originally posted by momoari View Post
                              จากประวัติความเป็นมา มันจะนำพาหมู่คนตีกัน ใครหัวเกรียนรีบหลบให้ทัน เราคอยอ่านบทความมันส์ๆ พวกคุณตีกันพวกเรานั่งมอง.....

เยี่ยม

Comment

Working...
                              X