Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันร้อนไปหรือเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันร้อนไปหรือเปล่าคับ

ผมใช้ M/B - abit KN9 SLI
    CPU 3600+
    ซิง TUNIQ tower 120(http://www.jedicool.com/list.php?cate=3)
    Case Smilodon(http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&page=2)

ผม คล็อก ได้ 2.2 แล้ว CPU มันร้อน 55-60
    ผมปิด Case ด้วยนะคับ
    มันผิดปกติหรือเปล่าคับ

ขอดูภายในเคชหน่อยครับ เปลี่ยนซิ้งแล้วขนดนี้ร้อนนะ ซิ้งเดิมยังไม่เท่านี้เลยครับ

Comment

ผมก็ไม่ทราบว่าผมอะ ทาซิลิโคนดีหรือเปล่า เพราะซิลิโคน TX-1 ทายากมากคับ(ผมาไม่เป็นอ่า)
      ผมกำลังจะไปซื้อซิลิโคนเงินมาใช้แล้ว มันเกี่ยวกันไหมหรือไงคับ
      ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
      ส่วนนี้รูปภายในเครื่อง คับ

Comment

แล้วอีกอย่างคับ
        ขอสูตรคล็อกด้วยคับ ผมอยากได้สัก 2.5
        แต่ RAM ของผมเป็น DDR2 pqi 512/800 2 ตัวนะคับ

Comment

ร้อนนะครับ ร้อน

Comment

ผม 2.97 ยัง 50 ก่าๆ เลย full load ของท่านไหงร้อนเช่นนั้น

Comment

สงสัยไฟเยอะจัด อิอิอิ

Comment

ไม่รู้เอาพัดลมซิ้ง เป่าออกทางใหนครับ ผมว่า อุณหภูมอในเคช ไม่ถ่ายเทครับ ต่อให้ซิ่งดีแค่ใหนก็ร้อนครับ

Comment

แล้วผมทำไงดีคับท่าน ลองใส่วิงค์เดิมก่อนดีไหม
                  หรือ ลองใส่ซิลิโคนเงินก่อนดี

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                    ผม 2.97 ยัง 50 ก่าๆ เลย full load ของท่านไหงร้อนเช่นนั้น
                    แล้วคล็อกไงคับให้ได้ 2.97 บอกผมทีคับ
                    ยินดีทำตามทุกอย่างเยย

Comment

ผม 2.8 ยังไม่ถึง 50 เลย (full load)

ลองใช่สูตรนี้ 317*9 v.core 1.35
                      ram ทด 667 ถ้าไม่ได่ก็ 533 ไฟ ram ของผมได้แค่ 1.95
                      htt x3
                      run ip ผ่านชลุย

Comment

ร้อนไปป่าว

Comment

..

Comment

ท่านใช้แบบเดียวกับผมเลยคับ Abit KN9-SLI ตัวโปรด กับ X2 3600+
                            มานี่ๆทำตามผมรับรองหาย โหลด Bios ตัวใหม่มาลงซะงับ ตามลิ้งค์นี้
                            http://www.abit.com.tw/page/sa/downl...E=Socket%20AM2

เห็นบางท่านใช้กันที่ 2.9G ไฟCPU 1.35V ที่ X3
                            แต่ของผมถ้า 2.85G ไฟ 1.35V X4 เย็นจริงแต่รัน Pi ไม่ผ่าน
                            เลยใช้อยู่ที่ไฟ CPU 1.45V ร้อนชั่งมัน

ขณะแก้กระทู้ใช้อยู่ที่ 3G ไฟ 1.6V รันเทส Super Pi 1M ผ่าน
                            แต่ Othos หนักๆ ไม่ผ่าน
                            Last edited by Hanaga; 6 Jun 2007, 17:56:27.

Comment

มิเสียแรงที่ผมค้นหากระทู้นี้จนเจอ

ผมใช้ Abit KN9 SLI ไม่ได้ทำไรกับ CPU เลย มันล่อซะ 60+

Comment

Working...
                              X