Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามมาถามผู้อาวุโสคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามมาถามผู้อาวุโสคับ

อยากทราบว่าถ้าเราจะ SLI หรือ CF เราจะต้องไช้การ์ดจอรุ่นเดียวกันสเป็กเดียวกันรึเปล่าคับ แล้วเราเอารุ่นอื่นใส่ได้รึเปล่าคับอย่างเช่น ผมมี 8600 GTS จะเอา 9600 มาSLI ได้รึเปล่าคับ แล้วจะวิ่งอย่างเต็มประสิทธิภาพรึเปล่าคับ ขอบคุนทุกท่านคับ

ยังไม่เฒ่าตอบได้ปะครับ
    sli ต้องรุ่นเดียวกันเลย อย่าง 8800gt กับ 8800gt
    ส่วน cf ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ต้องดูเลขรุ่นชิบ เหมือนกัน อย่างพวกซีรี่ 4800 เช่น 4850 4870 4890 cf กันได้

Comment

8600GTS เหมือนกันเลย หาซื้อมา SLI ไม่ได้เลย TT^TT

จะขายไปใช้ตัวอื่นดีกว่า TT^TT

Comment

จะ sli หรือ cf ต้องดูเมนบอรดด้วยนะครับ

Comment

ยังเด็กอยุ่ครับ ขอตอบ นะ

ต้องดู MB ด้วย นะว่ารองรับมั้ย

และผมว่า 8600GTS มัน SLi กับ 9600GT ไม่ไ้ด้หรอกครับ

Comment

ชิปเดียวกันน่าจะ SLI ได้นะครับ ..

G92 ไง ...

ปล.ผมยังไม่แก่นะครับ .. ^^

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
              ชิปเดียวกันน่าจะ SLI ได้นะครับ ..

G92 ไง ...

ปล.ผมยังไม่แก่นะครับ .. ^^
              น่าคิด .. แต่ไม่มีสิทธ์ลอง

Comment

รู้เเต่ว่า HD3XXX CF ข้ามซีรี่กันได้

Comment

ถ้าจะ SLI 8600GTS ไม่คุ้มหรอกครับกับความแรงที่ได้เพิ่มขึ้น สู้หาการ์ดจอใหม่แรงๆตัวเดียวเลยดีกว่า...
                  แล้วอีกอย่างเมนบอร์ดที่ใช้อยู่รุ่นไหนครับ มันรองรับการ SLI ได้รึป่าวล่ะ...

Comment

SLI ต้องเป็นรุ่นเดียวกัน เช่น 9800+9800 ข้ามรุ่นไม่ได้ แต่ต่างยี่ห้อได้
                    CF ดู 2 เลขหน้าต้องเหมือนกัน ส่วน 2 เลขหลังไม่เหมือนกันก็ได้ เช่น 4890+4870 อย่างนี้ได้ แต่ 4890+4670 อย่างนี้ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                      SLI ต้องเป็นรุ่นเดียวกัน เช่น 9800+9800 ข้ามรุ่นไม่ได้ แต่ต่างยี่ห้อได้
                      CF ดู 2 เลขหน้าต้องเหมือนกัน ส่วน 2 เลขหลังไม่เหมือนกันก็ได้ เช่น 4890+4870 อย่างนี้ได้ แต่ 4890+4670 อย่างนี้ไม่ได้ครับ
                      ตามนี้ เนียนๆ

Comment

Originally posted by ATI 3650 View Post
                        อยากทราบว่าถ้าเราจะ SLI หรือ CF เราจะต้องไช้การ์ดจอรุ่นเดียวกันสเป็กเดียวกันรึเปล่าคับ แล้วเราเอารุ่นอื่นใส่ได้รึเปล่าคับอย่างเช่น ผมมี 8600 GTS จะเอา 9600 มาSLI ได้รึเปล่าคับ แล้วจะวิ่งอย่างเต็มประสิทธิภาพรึเปล่าคับ ขอบคุนทุกท่านคับ
                        ไม่เต็มครับ แนะนำให้ซื้อการ์ดใหม่

Comment

^
                          ^
                          ผู้อาวุโส มาตอบกันเพียบเลย อิอิ

Comment

Working...
                          X