Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 ราคาประมาณ 3000 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 ราคาประมาณ 3000 ทีครับ

ขอบคุณครับ
    อยากได้เบสนุ่มแต่ไม่บวม แล้วก็ เสียงใสๆ ที่คิดไว้ก็มี
    microlab X1300 5.1/ Phillips ms460 5.1/ และ Altec 251i
    ควรเอาตัวไหนดีครับ
    Last edited by tanpxd; 6 Jul 2007, 21:37:48.

รบกวนอีกเรื่องครับ
    ใครพอมี spec ของ altec lansing 251i บ้างครับ

Comment

Originally posted by tanpxd View Post
      รบกวนอีกเรื่องครับ
      ใครพอมี spec ของ altec lansing 251i บ้างครับ
      http://www.final4u.com/store/altec-l...ts-p-5361.html

Comment

CREATIVE T5500 ใช้อยู่ ฟังสบาย

Comment

อันนี้ผมดูแล้วครับ แต่มันกลายไปเป็นของ 151i แทน

Comment

ราคารไม่เกินนี้ ต้อง ไมโครแลป ครับดีที่สุด

Comment

Originally posted by 12040010 View Post
              ราคารไม่เกินนี้ ต้อง ไมโครแลป ครับดีที่สุด
              ตัว X1300 ใช่มั้ยครับ

Comment

http://www.microlab.cn/product/speak...%20speaker.htm
                ตัว X1300 มันเป็นไงหรอครับผมไม่เคยเห็น
                เหอๆ แต่ไปตั้งรับของเลยนะครับ ราคามือหนึ่งมันก็ไม่เกิน 3000แล้วครับ
                ทั้ง ฟิลิปล์ และก็ไมโครแลป

Comment

microlab X1300 เสียงดีเหมือนกันนะครับ เคยฟังของเพื่อนคุ้มเงินดีครับ

ส่วนตัวผมใช้ของ CREATIVE INSPIRE M5300 อยู่ครับเสียงดีเหมือนกันครับ

ตอนผมซื้อมาเมื่อเดือนที่แล้วราคา 3,250 บาทครับ

ปล.หาซาวน์การ์ดดี ๆ ซักอันด้วยนะครับรับรองแหล่มมมม
                  Last edited by online24hr; 6 Jul 2007, 22:14:05.

Comment

ท่านไม่ต้องเมื่อยไปรับมือ 2 หรอกครับมือ 1 ราคามันก็ไม่เกินอยู่แล้วครับ - -"
                    หรือถ้าท่านจะรับก็อย่าบอกรุ่นครับ เผื่อท่านจะได้5.1 ของดีราคาถูกๆ
                    นี่ท่านเล่นบอกทั้งรุ่นและราคาเหอๆ ซื้อมือ 1ไปเลยนะผมว่า

Comment

sonic gear ครับ เบสลึก เสียงกลาง ชัด ลองไปฟังก่อนครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                        sonic gear ครับ เบสลึก เสียงกลาง ชัด ลองไปฟังก่อนครับ
                        อันนี้มี 5.1 ป่าวครับ

Comment

5.1 ครับที่บ้าน ผมก็ใช้อยู่

Comment

อยากให้ลอง sonic gear ครับ เสียงดีกว่าลำโพงรุ่นอื่นในราคาเดียวกันครับ ที่ใช้อยู่คือ sp551
                            กับ sb0060 ดูหนังเสียงวิ่งใช้ได้เลยครับ ฟังเพลงเบสลึกดี กลางก็ชัด เสียงสดใสมากครับกับราคาของมัน ใช้ชุดนี้มา 3ปีเเล้วตัวนี้ฟังเพลง เสียงดีกว่า orbit 2.1 ของเพื่อนผมอีก Orbit เบสมันหนักไปเสียงกลางก็น้อยไม่ค่อยสดใสเท่าไร อยากให้ไปลองฟังเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆดูครับ เอาไว้เป็นอีกยี่ห้อนึงในการตัดสินใจครับ ถ้างบมากกว่านี้ค่อยเล่น altec ครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                              อยากให้ลอง sonic gear ครับ เสียงดีกว่าลำโพงรุ่นอื่นในราคาเดียวกันครับ ที่ใช้อยู่คือ sp551
                              กับ sb0060 ดูหนังเสียงวิ่งใช้ได้เลยครับ ฟังเพลงเบสลึกดี กลางก็ชัด เสียงสดใสมากครับกับราคาของมัน ใช้ชุดนี้มา 3ปีเเล้วตัวนี้ฟังเพลง เสียงดีกว่า orbit 2.1 ของเพื่อนผมอีก Orbit เบสมันหนักไปเสียงกลางก็น้อยไม่ค่อยสดใสเท่าไร อยากให้ไปลองฟังเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆดูครับ เอาไว้เป็นอีกยี่ห้อนึงในการตัดสินใจครับ ถ้างบมากกว่านี้ค่อยเล่น altec ครับ
                              อันนี้ราคาเท่าไหร่ครับ หน้าตาเป็นไงอ่ะครับ เข้าไปดูที่เวปมันทำไมไม่มี
                              Last edited by tanpxd; 7 Jul 2007, 07:52:33.

Comment

Working...
                              X