Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR Bus 400 กับ DDR2 Bus 677 ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR Bus 400 กับ DDR2 Bus 677 ต่างกันมากไหมครับ

ในการเล่นเกม RAM DDR Bus 400 กับ DDR2 Bus 677 ต่างกันมากไหมครับ ช่วยตอบทีนะครับ

ต่างสิครับ มากไหมผมว่าไม่เท่าไหร่ แล้วแต่บางเกมส์

Comment

ต่างกัน 277 ครับ คิดง่าย 400หาร2เท่ากับ200 เกินครึ่งเลยนะนั่น

Comment

ไม่ต่างกันครับ DDR400 ถ้า dual chanal แบรนวิทย์นี่เหลือเฟือเลยครับ
        ---------------------
        จะมีเกมส์ไหนที่ต้องการแบรนวิทย์ที่เกินความสามารถระดับแบรนวิทย์นี้ผมคิดว่า ปัจจุบันไม่น่าจะมีครับ
        ---------------------
        ขนาดซิงเกิ้ลชาน่อลบัส 333-400 ยังรันเกมส์หนักๆได้ สบายๆเลยครับ ถ้าความจุถึงครับ

Comment

แต่จริงๆแล้วมันอยู่ที่คุณภาพครับ(คิดง่ายๆ ดูราคา) แรม400เทพ เร็วกว่าแรม 677 บ้านๆ
          เมื่อ OC หรือไม่ต้อง OC ในบางยี่ห้อ เห้ย 667 ไม่ใช่677 แรม677 ไม่มี

Comment

เชื่อผมเถอะ ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ ลองมาแล้ว ยิ่งกับ AMD ที่เข้าว่ากันว่าเป็นเจ้าแห่ง แบนวิทแล้วก็ยังไม่รู้สึกต่างเลย ยิ่ง 939 กับ AM2 แล้ว ถ้าเอาเป็นคะแนนแล้วด้วยละก็ AM2 ไม่แรงไปกว่า 939 เลยด้วย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เชื่อผมเถอะ ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ ลองมาแล้ว ยิ่งกับ AMD ที่เข้าว่ากันว่าเป็นเจ้าแห่ง แบนวิทแล้วก็ยังไม่รู้สึกต่างเลย ยิ่ง 939 กับ AM2 แล้ว ถ้าเอาเป็นคะแนนแล้วด้วยละก็ AM2 ไม่แรงไปกว่า 939 เลยด้วย

แรมครับท่านแรมๆ คุยกันเรื่องแรมอยู่อ่ะครับ

Comment

ถ้า ซีพียู เท่ากัน ก็ไม่ต่างอ่ะครับ หรือต่างน้อย

Comment

Originally posted by BoM View Post
                  แรมครับท่านแรมๆ คุยกันเรื่องแรมอยู่อ่ะครับ
                  แล้วผมไม่คุยเรื่องแรมครงใหนละครับ อ่านดีๆครับที่ผทโพสไว้ อ่านให้ละเอียด

DDR1 400 ที่วิ่งบน 939 และ DDR2 677 วิ่ง บน AM2 ให้อัตราการส่งข้อ มูล(แบนวิท) ไม่ต่างกัน เผลอๆDDR1 แรงกว่าด้วยซ้ำ เพราะ Cl ที่ต่ำกว่า

Comment

ถูกต้องนะครับ เพราะฉนั้นผมถึงเลือก corsair tccd @ 300

Comment

Originally posted by BoM View Post
                      แบนวิทที่เขาว่า..มันก็หมายถึงแรมนั่นล่ะครับ....

Comment

DDR2 667MHz (333MHz) จะทำงานได้เร็วกว่า DDR 400MHz (200MHz) ในงานที่ต้องโหลดข้อมูลและเขียนข้อมูลปริมาณมากๆ ซึ่งก็น่าจะเห็นใช้ในโปรแกรมประเภท ตัดต่อวีดีโอ ,3D Render,
                        Database ใหญ่ๆ และเกมส์ครับ ถ้างานปกติทั่วๆ ไปจะแตกต่างกันไม่เท่าไหร่

Comment

ไม่ต่าง

Comment

Working...
                          X