Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดู Vcore ให้ผมด้วยครับ ทำไมมันสูงจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดู Vcore ให้ผมด้วยครับ ทำไมมันสูงจัง

ของผมใช้ P5K + E8400
    Heatsink เป็น Tuniq Tower 120
    RAM Geil Ultra Series 2GB 800MHz Kit (1GBx2) 4-4-4-12 "GX22GB6400C4USC" สีส้มน่ะครับ
    PSU เป็น Delux 500w
    VGA อ่อนๆ PowerColor X550 256mb - ไม่ค่อยได้เล่นเกม อิอิ

ตอนนี้เซ็ทที่ 9x425 = 3.825 GHz, Vcore 1.3875v, Prime95 10Hrs+ stable
    RAM 4-4-4-12 2.1v

อุณหภูมิ Load อยู่ที่ core1 - 59c, core 2 - 61c

คำถามคือว่าทำไม Vcore ของผมมันสูงจังครับ ถ้าต่ำกว่านี้ (1.3875v) มานจะไม่เสถียร เห็นหลายๆคน Vcore ต่ำๆทั้งนั้นเลย

เป็นสมาชิกใหม่น่ะครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ

ประมาณนี้เหมือนกันอะ week ไม่เทพ อิอิ week เทพๆต้อง 46

Comment

อ๋อเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

เลยไม่กล้าลากไปสูงๆเลย เห็น Spec Intel บอกว่าไม่ควรเกิน 1.45v

สุดท้ายก้อเอาแค่ 3.825GHz ก้อพอ กลัวพัง อิอิ

Comment

แค่นี้ก็แรงเกินหน้า เกินตาคนอื่นแว้ววว..
        โหลดแล้ว 60 ผมว่าไม่ร้อนหรอกครับ ไปต่อโลด

อิจฉา...อิอิ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
          แค่นี้ก็แรงเกินหน้า เกินตาคนอื่นแว้ววว..
          โหลดแล้ว 60 ผมว่าไม่ร้อนหรอกครับ ไปต่อโลด

อิจฉา...อิอิ
          ครับ เดี๋ยวจาลองลากต่อดู กล้าๆกลัวๆอยู่อ่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

ก็โอเคคับ แรงๆๆ

Comment

Working...
            X