Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า!!! คะแนนดับวูบ หายโม้ด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า!!! คะแนนดับวูบ หายโม้ด!!!

งานเข้ากระผมแล้วล่ะครับพี่น้อง ผมตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับคำแนน 9800GTX ใน 3dmark06 แล้วผลปรากฏออกมาว่าแต่ละคนนั้นคำแนนออกไปมากกว่า 12000 ทั้งนั้น แต่ทำไมผมคำแนนเหลือ 6750
    ทั้งๆที่ไม่น่าจะเป็นไปได้(มากๆ)เลย งงครับ ทำยังไงดี เคลมดีไหม หรือมีปัญหาอะไรกับเครื่องของผมกันแน่ หรือว่าผมใส่ 4x แทนที่จะเป็น 16x หรือผมเซ็ตค่าในไปออสผิด ช่วยด้วย!!!

แล้วนี่คือเครื่องผมครับ

M/B - Gigabyte รุ่น GA-MA770-DS3
    CPU - AMD AthlonX2 5200+
    VGA - Inno3d GF9800GTX
    PSU - Enermax Liberty 500W

เอายังไงล่ะทีนี้ งานเข้า!!!

ต้องเป็น16xครับ bios เวอร์ชั้นอะไรหรอครับ

Comment

เอ่อ...ไม่รู้สิคับ มันมากับแผ่นง่ะ เหอๆ คือโหลดตัวเวอร์ชั่นใหม่ไปเลยรึเปล่างับ

Comment

- -*
        ผมว่าไม่ใช่ละ ไม่ได้เซ็ตไรเลยนะใน bios format ลงวินโดว์ลอง driver จากแผ่น เปิดมาเฉยๆก็ 12000+ แล้ว
        ใน 3dmark คุณไปปรับไรป่าว ถ้าเข้าแล้วกด run test ด้านล่างซ้ายสุดเลยนะ
        ไม่ต้องทำไร

Comment

ลองเข้าไปโหลดใน Gigabyte GA-MA770-DS3 ของผม bios F4ครับ แต่ทุกเวอร์ชั้นที่โหลดมาของผมก็เห็น16xหมดเลยครับ

Comment

อืม...ผมจะลองดูครับ มีใครมีความเห็นอื่นไหมครับ...เรื่องนี้ผมเครียดจริงๆ เฮ่อ...

Comment

ผม ว่า CPU ฉุด คะเเนน ไปน่ะ

Comment

ทำยังไงดี ฮือๆๆๆ

Comment

X1950PRO ของผมก็คะแนนต่ำผิดปกติครับ เซ็งจัง ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลย

Comment

เปิด cpu-z ดูตรงนี้ว่ามันวิ่ที่ กี่x ถ้ามันวิ่ง 8x หรือ 1x ลองถอดการ์ดจอออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่

Comment

ครับผม มีวิธีอื่นอีกไหม ผมเครียดมากเลยตอนนี้

Comment

เป็นที่ cpu (มั้งนะ) ยิ่งเป็น cpu AMD หล่ะก้อเข็นคะแนนไม่ค่อยไป
                        เคยเห็นมาหลายคนนะ ใช้ VGA เทพๆ แต่พอมาใส่กับ cpu AMD คะแนน 3DMark ต่ำทุกรายเลย
                        ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เหมือน FutureMark ไม่ถูกกับ AMD

ลองเล่นเกมดูดิคับ เล่นเกมปรับสุดเล่นลื่น ไม่มีปัญหา ก้อไม่น่าจะเป็นอะไร

ใจเย็นๆ คะแนนเป็นแค่ตัวเลขคับ
                        Last edited by ZatanBoy; 11 May 2008, 14:14:36.

Comment

แต่คนอื่นไม่เห็นเป็นนี่ครับ ทำไมผมเป็นง่ะ
                          ทำยังไงดี ท่านทั้งหลายฮือๆๆ ช่วยกันหน่อยเถอะ
                          Last edited by FrieeZe; 11 May 2008, 14:16:31.

Comment

คำถามหากิน ... เปิด V-SYNC ไว้หรือเปล่า ถ้าบังคับเปิด FORCE ON คะแนนหายครี่งนึงเห็นๆ นะ

Comment

Originally posted by mammothxp View Post
                              คำถามหากิน ... เปิด V-SYNC ไว้หรือเปล่า ถ้าบังคับเปิด FORCE ON คะแนนหายครี่งนึงเห็นๆ นะ
                              ขอบคุงงับ ตรงนี้แก้ยังไงเหรอคับ

Comment

Working...
                              X