Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ MSI 4850 มาแล้วครับผม คุ้มมากมาย แต่อยากถามอะไรหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ MSI 4850 มาแล้วครับผม คุ้มมากมาย แต่อยากถามอะไรหน่อยครับผม

ซื้อ MSI 4850 มาแล้วครับผม คุ้มมากมาย แต่อยากถามอะไรหน่อยครับผม

ติดตั้ง 8.6 ไม่มีปัญหาครับผม
    แต่ว่า... unknown Hardware กับ Microsoft UAA bus for High Def Audio
    ต้องหาอะไรมาลงครับผม

ตอนนี้เปิด Aquamark ค้างด้วยครับผม ทำไงดี

Originally posted by DynDasE View Post

ติดตั้ง 8.6 ไม่มีปัญหาครับผม
    แต่ว่า... unknown Hardware กับ Microsoft UAA bus for High Def Audio
    ต้องหาอะไรมาลงครับผม

ตอนนี้เปิด Aquamark ค้างด้วยครับผม ทำไงดี
    ตอบเป็นข้อๆนะครับ

1. unknown Hardware กับ Microsoft UAA bus for High Def Audio

เอาแผ่นไดรเวอร์ที่แถมมาให้ไปลงไดรเวอร์ HD-Audio ของการ์ดจอด้วยครับ ลงไปก็ไม่มีปัญหาครับ เราเลือก Primary sound driver ได้ใน Sound & Device ใน control Panel เองได้ (ถ้าใช้ซาวด์ออนบอร์ด ก็เลือกเป็น AC'97ครับ หรือถ้าใช้ซาวด์การ์ดยี่ห้ออะไรก็เลือกตามนั้น)

2. เปิด Aquamark ค้าง

ให้เข้าไปในโฟลเดอร์ที่ลงโปรแกรม แล้วหาไฟล์direcpl.dll
    ให้ rename ชื่อหรือนามสกุล
    เป็น direcpll.123dll ดูครับ

Comment

หวัดดีครับ คุณฟาร์ ผมขายกาดร์จอท่านไปแล้ว เอามาแล้วมันเป็น คอขวดเพราะ CPU ผม 3000+ เอง เลยรอยกเครื่องใหม่ทีเดียว เลยดีกว่า ขายต่ำกว่าทุนT_T

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
        หวัดดีครับ คุณฟาร์ ผมขายกาดร์จอท่านไปแล้ว เอามาแล้วมันเป็น คอขวดเพราะ CPU ผม 3000+ เอง เลยรอยกเครื่องใหม่ทีเดียว เลยดีกว่า ขายต่ำกว่าทุนT_T
        ง่า เหรอครับ เสียดายแทน ว่าแต่ขายไปได้เท่าไหร่อ่ะครับ ผมว่าขายเท่าทุนหรือซักหกพันก็ยังไหวเลยนา อิอิ..

Comment

ขายถูกมากมายครับ

Comment

ครับผมก็เห็นขายถูกมักๆ เห็นแล้วยังเสียดายเรยอะ

Comment

ผม up Driver ให้แล้วนะครับ

http://www.uploadd.com/download.aspx...QNJ8EZUYOR9CT7

Comment

555 ผมขายถูกไปรึนี่ เศร้า(ขำทำไมฟร่ะ ตู)

Comment

กดแล้วไม่ยอมให้โหลดอ่ะครับผม

ตู้ปลาลอยไปได้แค่ 110000 เองอ่า น้อยไปป่าวเนี่ย เหอๆ กับ AMD 9850 ครับ -*-
                  แต่เล่นเกมอื่นๆที่ลงเอาไว้แรงสุดๆ เปิด 1900*1200 ยังไหวเลยอ่า
                  ตัวเลขน้อยเราไม่สน เล่นได้พอ งุงิ๊ว!

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                    555 ผมขายถูกไปรึนี่ เศร้า(ขำทำไมฟร่ะ ตู)
                    ถูกเกิ๊น..

edit : สงสัยการ์ดตัวนี้จะมีอาถรรพ์นะ อายุการใช้งานไม่ึถึง 1 เดือนเลย แต่เปลี่ยนเจ้าของไป 4 คนแล้ว..

Comment

อยากได้ๆ
                      มีงบ 6100 รอมือสองมาอาทิตย์นึงแล้ว

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
                        กดแล้วไม่ยอมให้โหลดอ่ะครับผม

ตู้ปลาลอยไปได้แค่ 110000 เองอ่า น้อยไปป่าวเนี่ย เหอๆ กับ AMD 9850 ครับ -*-
                        แต่เล่นเกมอื่นๆที่ลงเอาไว้แรงสุดๆ เปิด 1900*1200 ยังไหวเลยอ่า
                        ตัวเลขน้อยเราไม่สน เล่นได้พอ งุงิ๊ว!

จริงครับ ผมว่ารุ่นนี้เทสต์คะแนนโปรแกรมเบนช์มาร์กต่างๆได้คะแนนน้อยมาก แต่ใช้งานจริงๆแล้วอย่างแจ่ม..

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                          อยากได้ๆ
                          มีงบ 6100 รอมือสองมาอาทิตย์นึงแล้ว
                          สอย Palit เลยครับ การ์ด ref. เหมือนกันเป๊ะ เห็นว่าราคาไม่เกิน 62xx บาทเท่านั้น..

Comment

เดี๋ยวปั้ดปล่อย EN88GT แล้วเอา 4870 มายัดเลยพี่ฟาร์ พอดี ไม่ต้องมีตังเก็บไว้อัพ cpu แล้ว

Comment

แหง่ววว ไม่เยอะเลย แต่ลื่นปรื๊ด!

Comment

Working...
                              X