Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำร้านที่ซ่อม mb ในพันทิพย์ หน่อยครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำร้านที่ซ่อม mb ในพันทิพย์ หน่อยครับ??

พอดีเครื่องเก่าของน้องผม เวลา boot เข้า windowมันจะให้เลือกกดแบบนี้ครับ
    F1 set bios
    F2 load setup default
    ลองเปลี่ยนถ่านใหม่ก็ไม่หายสังสัยว่า cจะไปซะแล้ว(เพิ่งไปได้ข้อมูลมาจากท่าน M3kk ) เลยอยากลองเอาไปซ่อมดูครับ
    อย่างไรช่วยแนะนำร้านในพันทิพย์หน่อยครับ..........ขอบคุณครับ

Comment

เท่าที่เคยเอาไปซ่อมมานะ ร้านชั้น4หนะเยอะดี แต่ผมว่าจริงๆร้านพวกนี้เหมือนเฟรนด์ชายอ่ะ พอส่งร้านนี้แล้วเขาซ่อมไม่ได้เขาก็จะบอกเดี๋ยวรอก่อนนะเพ่ ผมจะไปเช็คอะไหล่ก่อน แล้วเขาก็จะเดินหายไปซักพัก ผมเพิ่งมารู้ตอนหลังนี้แหละว่า เขาเอาไปให้ร้านที่อยู่ชั้น2ซ่อมให้ สรุปแล้วร้านไหนก็เหมือนๆกันอ่ะ เอาเป็นว่าลองเข้าไปสอบถามในเรื่องของราคาและการรับประกันหลังการซ่อมดูดีกว่าว่าร้านไหนจะให้ราคาที่น่าสนใจกว่ากัน แต่แนะนำเป็นร้านชั้น2นะ อยู่บริเวณบันไดเลื่อนด้านหลังอ่ะ....

Comment

ให้ศูนย์ซ่อม เหอะๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
          เท่าที่เคยเอาไปซ่อมมานะ ร้านชั้น4หนะเยอะดี แต่ผมว่าจริงๆร้านพวกนี้เหมือนเฟรนด์ชายอ่ะ พอส่งร้านนี้แล้วเขาซ่อมไม่ได้เขาก็จะบอกเดี๋ยวรอก่อนนะเพ่ ผมจะไปเช็คอะไหล่ก่อน แล้วเขาก็จะเดินหายไปซักพัก ผมเพิ่งมารู้ตอนหลังนี้แหละว่า เขาเอาไปให้ร้านที่อยู่ชั้น2ซ่อมให้ สรุปแล้วร้านไหนก็เหมือนๆกันอ่ะ เอาเป็นว่าลองเข้าไปสอบถามในเรื่องของราคาและการรับประกันหลังการซ่อมดูดีกว่าว่าร้านไหนจะให้ราคาที่น่าสนใจกว่ากัน แต่แนะนำเป็นร้านชั้น2นะ อยู่บริเวณบันไดเลื่อนด้านหลังอ่ะ....
          ขอบคุณท่านdears ครับ ...เดี๋ยวว่างๆจะลองไปดูครับ

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          ให้ศูนย์ซ่อม เหอะๆ
          ขอบคุณครับ พอดีว่า mb มันเก่าพอสมควรครับ (matsonic)
          Last edited by koko; 23 Apr 2007, 16:03:28.

Comment

Working...
          X