Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบถึง ยุคต่อไป ของ Thumb Drive หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบถึง ยุคต่อไป ของ Thumb Drive หน่อยคับ

เพราะเห็นตอนนี้ราคามันลงมามากๆมายๆ 2Gb อยู่ที่ 500-800 บาทเท่านั้นเอง
    และมากที่สุดก็อยู่ที่แค่ 4Gb เลยอยากจะทราบว่า มันจะเป็นช่วงผลัดใบหรอคับ?
    ทำไมมันถึงได้ราคาร่วงแบบนี้

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ ^ ^

คือว่าที่ถูกๆนี่เป็นรุ่นความเร็วต่ำธรรมดาครับ 2Gb ก๊อปข้อมูลทีเป็น10นาที 4Gbเป็นไงไม่เคยใช้เหมือนกันคงนานดี ลองคิดดูซิว่าถ้าใหญ่มากๆ ก๊อปข้อมูลทีเป็นชั่วโมงคงขายออกยาก

ผมว่าเป็นเพราะความเร็วต่ำ รวมกับการที่ผลิตได้ด้วยต้นทุนต่ำ และจำนวนมากมันเลยถูกครับ

มันคงไม่ตันหรอกเค้าคงแค่หันไปพัฒนารุ่นความเร็วสูงๆกันมากกว่า(ซึ่งคนไทยไม่ชอบใช้ เลยมีมาขายน้อย)

Comment

ดันให้มันลดอีกจะได้สอย4g

Comment

เทคโนโลยีสูงขึ้น ผลิตได้ดีขึ้น ต้นทุนลดลง ราคาจึงลดลงครับ กลไกทางตลาด

Comment

น่าจะนะ

Comment

เดียวนี้เริ่มเอา HDD Notebook มาทำ Ex เป็น Flash Drive ละ

Comment

ผมว่าน่าจะเป็น Thumb Drive แบบE-sataนะครับเห็นตอนนี้เมนบอร์ดหลายเจ้าเริ่มใส่มาแล้วด้วย

Comment

มันก็จะเพิ่มความจุเรื่อยๆนั่นเองอีกหน่อยก็8Gแหละ อิอิ

Comment

ผมใช้ 1Gb แบบเร็วสุดตอนนี้ ซื้อมา -*- เสจไม่กี่วัน 4 gb เข้ามาเเลว้ ราคาพอๆกันเลย ซื้อมา 1200 ไม่นานมาก 2 Gb เข้ามาแทนราคาเท่ากันแต่ช้ากว่าของผม อิอิ มีแต่ที่เร็วอิอิ

Comment

Originally posted by cdap View Post
                    คือว่าที่ถูกๆนี่เป็นรุ่นความเร็วต่ำธรรมดาครับ 2Gb ก๊อปข้อมูลทีเป็น10นาที 4Gbเป็นไงไม่เคยใช้เหมือนกันคงนานดี ลองคิดดูซิว่าถ้าใหญ่มากๆ ก๊อปข้อมูลทีเป็นชั่วโมงคงขายออกยาก

ผมว่าเป็นเพราะความเร็วต่ำ รวมกับการที่ผลิตได้ด้วยต้นทุนต่ำ และจำนวนมากมันเลยถูกครับ

มันคงไม่ตันหรอกเค้าคงแค่หันไปพัฒนารุ่นความเร็วสูงๆกันมากกว่า(ซึ่งคนไทยไม่ชอบใช้ เลยมีมาขายน้อย)

พวกความเร็วสูงนี่มัน เร็วขนาดไหนอะคับ ผมไม่ค่อยยู้เยื่องอะ - *- หะๆ

Comment

เข้าไปอ่านกระทู้นี้กันครับ

[ [ [ ร่วมโชว์พลัง Handy Drive ] ] ]

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                        เข้าไปอ่านกระทู้นี้กันครับ

[ [ [ ร่วมโชว์พลัง Handy Drive ] ] ]
                        คุงค้าบ ^ ^

Comment

ผมซื้อ 512 เมื้อ 2 ปีที่แล้ว 2300 บาทแน่ะซื้อ 4GBของตอนนี้ได้ทั้ง 2 อัน อาจจะได้ 3อันด้วยครับ
                          แต่ของก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ตามระยะเวลาล่ะครับ :-)

Comment

ต่อไปคงใช้แทนฮาดดิส อิอิ

Comment

คงจะเล็กลง..
                              ถูกลง..
                              ความจุมากขึ้น..
                              เร็วขึ้น..

Comment

Working...
                              X