Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ecs 780GM-A (V1.1)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ecs 780GM-A (V1.1)

ท่านที่ใช้ Ecs A780GM-A (V1.1) เคยเจอปัญหา เปิดมาแล้วค้างหน้าโลโก้ ECS Black Series ไหมครับ แฟลชไบออส มาใช้ตัว ล่าสุดก็ไม่หาย แฟลชกับตัวเดิมก็ไม่หาย เคีย Coms ก็ไม่หาย เปิดมาถ้ากด del เข้า bios กดเข้าได้ครับ พอออกจาก bios แล้ว Restar มันก็ค้างอยู่หน้า โลโก้ ECS Black Series ไม่บูตครับ บางทีก็ไม่ค้างเข้าได้เลย งง เป้นอะไรหว่า งี้เอาไปเครมดีไหมเอ่ย ไม่ได้ Oc นะครับ

CPU รุ่นไร
    Ram รุ่นไร
    ไฟ CPU และ แรม เท่าไร
    แรมกี่แผง

ก่อนอื่นลอง Disable C1E ก่อนครับ
    แล้วก็ลองบูตใหม่ดู

Comment

เช็คพวกสายต่อ hdd ยังครับ ลองเปลี่ยนพอร์เสียบ sata บนบอร์ด ของผม port sata บนบอร์ดอยู่ดีดีเอ๋อๆ กว่าจะเข้าวินโดวส์ได้ ลองเสียบช่องพอร์ทอื่นหายเเล้วหาย

Comment

Originally posted by Drunk View Post
        CPU รุ่นไร
        Ram รุ่นไร
        ไฟ CPU และ แรม เท่าไร
        แรมกี่แผง

ก่อนอื่นลอง Disable C1E ก่อนครับ
        แล้วก็ลองบูตใหม่ดู
        Phenom 9500

Ram G.skill 4GB/PQ/800 CL5 2 แผง

ไฟ เดิมๆไม่ได้ปรับครับ

เดียวลองปิด C1E ดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
          เช็คพวกสายต่อ hdd ยังครับ ลองเปลี่ยนพอร์เสียบ sata บนบอร์ด ของผม port sata บนบอร์ดอยู่ดีดีเอ๋อๆ กว่าจะเข้าวินโดวส์ได้ ลองเสียบช่องพอร์ทอื่นหายเเล้วหาย
          ครับผม ไล่เช็ค Hw ไปแล้วทีนึง ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
          X