Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย ground ที่มากับ PSU ยี่ห้อ Tagan มีไว้เพื่ออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย ground ที่มากับ PSU ยี่ห้อ Tagan มีไว้เพื่ออะไรครับ

คือ คอมของผม เวลาส่วนของร่างกาย เช่น นิ้วมือแตะโดนที่ Case แล้วจะโดนมันดูดน่ะครับ (อาการจะเจ็บและสะดุ้งออกมาจาก Case) เวลากดปุ่มที่ หรือทำอะไรที่ใกล้กับ Case ผมต้องระวังมาก ๆ เลย อ่านจาก Spec Tagan มีสาย ground ที่ไว้ขันน๊อตติดกับตัว Case มันจะช่วยกันดูด แบบที่ผมบอกไว้ ได้มั้ยครับ

ถ้ามันดูท่านก็กลับขั้วปลั๊กเสียบอีกทางครับ ไม่ดูดฟันธง ถ้าไม่มีเวลาต่อสาย GND

Comment

ใส่รองเท้าช่วยได้ครับ

สายGNDปกตอ ต่อลงดินครับ กรณ๊PSUต่อไปใหนผมไม่ทราบครับ

Comment

มันให้ จัมป์กะเมนบอร์ดไม่ใช่เหรอครับ ของผมก็ทำงั้นนะ สายground มันมีรูใส่น็อตที่ยึดกะเมนบอร์ดอ่ะ

Comment

อ่านจากคู่มือ
          มันให้เอาไปแตะส่วนที่เป็นโลหะของเคสอะครับ ...

Comment

Originally posted by nikom1806 View Post
            ถ้ามันดูท่านก็กลับขั้วปลั๊กเสียบอีกทางครับ ไม่ดูดฟันธง ถ้าไม่มีเวลาต่อสาย GND

แบบไหนอะคับ งง

Comment

ใส่กับเคสละ ใส่ตรงน็อตยึดพวก dvd ก็ได้

Comment

Working...
              X