Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ

ช่วยหน่อยครับ อยากได้ programe clone dvd หายากมากเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

NERO นะ

Comment

version ไหน ครับ

Comment

Originally posted by chaaud View Post
        version ไหน ครับ
        มีทุก version ครับ ตัวใหนก็ทำได้หมด
        โปรแกรม Nero มันสามารถ Copy ได้ทั้ง CD / DVD นั้นละ จ๊ะ
        *ของผม version 6.0 เก่าหน่อย อะ 555+ (บน Vista นะ)

Comment

ปัญหามันมีอยู่ว่า มัน คัดลอกไม่ได้ copy ลงเครื่องก็ไม่ได้ ครับ

Comment

แผ่นมัน protect อ่ะเปล่า?

Comment

Originally posted by chaaud View Post
              ปัญหามันมีอยู่ว่า มัน คัดลอกไม่ได้ copy ลงเครื่องก็ไม่ได้ ครับ
              งั้นเป็นที่ตัว OS แล้วละมั้งครับ
              คือวินโดวส์มีปัญหา หรือ โดนไวรัส ประมาณนั้น
              ลงวินโดวส์ใหม่ก็คงหายครับ

Comment

แผ่นโพรเทคป่าวครับ เบรินอิมเมจ ไม่ได้เหรอครับ

Comment

พาร์ทิชั่นเป็น NTFS หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่มันจะ อิมเมจไฟล์ดีวืดีไม่ได้ครับ เพราะFAT32 กำหนดการสร้าง ขนาดไฟล์ไว้ที่ ไม่เกิน 4 GB แผ่น ดีวีดี ขนาดเกินแน่ๆครับ ทั้ง ดีวีดี 5-9 ให้เปลี่ยนซิสเต็ม พาร์ทิชั่นเป็น NTFS เพราะไม่มีการเช็ค พาร์ทิชั่นทุก 4 GB
                  ถ้าจะเปลี่ยน ลองเข้า run
                  CMD
                  convert ไดร์ที่จะเปลี่ยนเช่น C:ชื่อไดร์/fs:ntfs
                  ยกตัวอย่าง ไดร์ C: ไม่มีชื่อ
                  convert C:/fs:ntfs
                  ถ้าเป็นไดร์ที่ไม่มี OS ติดตั้งอยู่จะไม่ต้องรีสตาร์ทเครื่องเลยครับใช้ได้เลย ขึ้นอยู่กับว่าเรา จะเลือกให้ โปรแกรมโคลนแผ่นเก็มอิมเมจใว้ที่ใหน

Comment

Working...
                  X