Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU จ่ายไฟแบบนี้ มีปัญหามั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU จ่ายไฟแบบนี้ มีปัญหามั๊ยครับ

Enhance ENP-5150GH 80+ 500W จ่ายไฟแบบนี้มีปัญหามั๊ยครับ

คือ ผมเห็น 12V กับ 5V มันน้อยจังครับ หรือ มันขึ้นอยู่กับเราใช้ ?

ขอถามนอกเรื่องนิดนึงครับ ที่เขาบอกว่าเปิดแอร์ที่ 25 องศามันประหยัดไฟ
    แล้วถ้าเปิด 27 องศาละครับ อันไหนประหยัดกว่ากัน
    คือผมเปิดแค่ 27 องศากอนเย็นแล้วครับ
    Last edited by aknetwork; 12 Feb 2008, 17:55:06.

ไม 12V มันเหลือแค่ 8V หว่า น่ากลัว

Comment

น้อยน่ากัวมากมาย =="!

มานต้องจ่าย ใกล้เคียง 12V กะ 5V ที่สุดสิ... ส่วนที่จะเปลี่ยนตามที่ใช้ คือ Amp

Comment

แต่ดูใน BIOS

V core : 1.312 V
        +3.30V : 3.392 V
        +5.00V : 5.064 V
        +12.00V : 12.196 V

แบบนี้แสดงว่าโปรแกรมเพี้ยนใช่มั๊ยครับ

Comment

ผมขอโปรแกรมเช็ดไฟได้ไหมครับ ??

ผมพึ่งซื้อคอมมา cpu Q6600 แต่ผมใช้ psu ที่มากับ case

พอเสียบปลั๊กเปิดเลย บ้างครั้งก้อติดบางครั้งต้องรอสักพัก

ใครรู้มั้งไหมครับ ว่าเกิดจากสาเหตุใด ?

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
            แต่ดูใน BIOS

V core : 1.312 V
            +3.30V : 3.392 V
            +5.00V : 5.064 V
            +12.00V : 12.196 V

แบบนี้แสดงว่าโปรแกรมเพี้ยนใช่มั๊ยครับ
            ใช่ครับ หลักๆผมว่าดูในไบออสดีก่าน๊าา ^^"
            ของผมก็ใช้รุ่นเดียวกับของคุณเหมือนกัน

Originally posted by David View Post
            ผมขอโปรแกรมเช็ดไฟได้ไหมครับ ??

ผมพึ่งซื้อคอมมา cpu Q6600 แต่ผมใช้ psu ที่มากับ case

พอเสียบปลั๊กเปิดเลย บ้างครั้งก้อติดบางครั้งต้องรอสักพัก

ใครรู้มั้งไหมครับ ว่าเกิดจากสาเหตุใด ?
            ผมว่า Q6600 มันกินไฟเยอะพอตัวนะ ไหนจะ system โดยรวมอีก ผมว่าทางที่ดีหา psu ดีๆสักตัวมาใช้จะดีกว่าครับ ซื้อครั้งเดียว แต่มันอยู่กับเราไปได้นานเลยล่ะ ^^"

Comment

เซนเซอร์ในเมนบอร์ดมีปัญหาหรือเปล่า หรือโปรแกรมอ่านค่าจากไบออสไม่ตรง ปกติอ่านจากไบออสจะแม่นกว่าอ่านจากโปรแกรม

Comment

ค่อยโล่งหน่อย อิ อิ

แล้วตกลงเปิดแอร์ ที่ 25 องศา กับ 27 องศา อะไรประหยัดไฟกว่ากันครับ

Comment

Working...
                X