Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ??.... ทำไมมัuน้Oยจังเลยอ่ะครับ``

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ??.... ทำไมมัuน้Oยจังเลยอ่ะครับ``

เครื่องผม

AMD 4000+ @2.8
    Asrock Alive NF6G
    GEil ซิงค์เงิน 1024*2 CL4-4-4-12
    PowerColor HD3850 256Mb Oc 750/1064
    Sound Audigy1 0090
    Enhance 400w

ผมคล๊อคทั้ง CPU ทั้ง VGa แต่ลองรันตู้ปลาได้คะแนนไม่ถึงแสนอ่าครับ

ไม่เข้าใจเลยจ๊อด -*-

เห็นคะแนน Review ของ Ocz แล้วแทบจะมุดดินหนี

ทำไมคะแนนมันน้อยแท้ครับ ท่านอื่นที่ใช้ AMD กะ HD3850

ได้คะแนนกันเท่าไรหรอครับ โอ้วจ๊อด
    Attached Files

CPU พาไปไม่ถึงป่าว รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ได้คะแนนcpuเท่าไหล่หรอครับ

Comment

แล้วตอนไม่คล็อก ได้เท่าไหร่ครับ

Comment

4000+น่าจะไปได้3ghzนะครับ แรมก็แรง

Comment

คะแนน CPU Score เค้าเทสได้ 21000 นะ

Comment

ลองเทียบเคียงดูครับ...

CPU ~ 3.18 GHZ.
              GPU ~ 762/1026 MHz.

AM3 ~ 120,524

ปล. คะแนน Review ของ Ocz ถ้าพิจารณาจาก CPU Score แล้ว คงไม่ใช่ AMD System ครับ...

.
              Last edited by Friday~13rd; 13 Mar 2008, 15:43:11.

Comment

CPU วิ่ง 2.8 น่าจะได้คะแนนตู้ปลา CPU 12xxx-13xxx กว่าๆ คะแนนประมาณนี้ แต่เขาเทสกัน 100k+ คะแนน CPU 17k+ ครับผม อย่าไปเครียด AMD แต้มน้อย แรงในใจครับผม

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  CPU วิ่ง 2.8 น่าจะได้คะแนนตู้ปลา CPU 12xxx-13xxx กว่าๆ คะแนนประมาณนี้ แต่เขาเทสกัน 100k+ คะแนน CPU 17k+ ครับผม อย่าไปเครียด AMD แต้มน้อย แรงในใจครับผม
                  น่าจะประมาณนี้

GPU 17000
                  CPU 13000

รวมได้ประมาณ 97000 (โอแล้ว)

เด๋วจะลองกลับไปลากให้ถึง 3 ดูครับ ไฟสุดบอร์ด 1.3 -*-

แต่ไม่เป็นไรครับ ใช้ AMD แล้วหญิงตรึมครับ อิอิ (แค่น้อยใจนีสๆ)

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                    น่าจะประมาณนี้

GPU 17000
                    CPU 13000

รวมได้ประมาณ 97000 (โอแล้ว)

เด๋วจะลองกลับไปลากให้ถึง 3 ดูครับ ไฟสุดบอร์ด 1.3 -*-

แต่ไม่เป็นไรครับ ใช้ AMD แล้วหญิงตรึมครับ อิอิ (แค่น้อยใจนีสๆ)
                    GFX 17000
                    CPU 13000
                    ได้ประมาณ 97000 ก็เหมาะสมแล้วครับ

อันนี้ >>> http://upload.sodazaa.com/files/whfh...4myjeqztzm.jpg
                    GFX 17xxx
                    CPU 14xxx
                    ได้ประมาณ 100xxx (พลังฯ ใกล้เคียงกับ System ของท่านฯ ครับ)

.
                    Last edited by Friday~13rd; 13 Mar 2008, 16:29:19.

Comment

แล้วที่เขาเทสเข้าใช้ CPU อะไรเทสครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        แล้วที่เขาเทสเข้าใช้ CPU อะไรเทสครับ
                        คร้าบบบบ -*-

ผมก็ไม่ได้คิดมากหรอกครับ ก็แค่คะแนน เอิ๊กๆ

เน้นใช้งานจริงดีกว่า แล้วก็ราคาประหยัดกว่ากันเยอะ

ปล. แค่น้อยใจนีสๆ

Comment

ขอสอบถามอีกนิดครับ

ถ้าผมเปลี่ยนบอร์ดเป็น AsrockNF5 จะไปได้ไกลไหมครับ

เห็นไฟมัน 1.4 แล้วก็ปรับไฟแรมได้ด้วย ไม่เหมือน NF6 (UltraHigh)

แล้ว M2N-E ไฟเท่าไรหรอครับ ขอบคุณมากมายครับ

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                            ขอสอบถามอีกนิดครับ

ถ้าผมเปลี่ยนบอร์ดเป็น AsrockNF5 จะไปได้ไกลไหมครับ

เห็นไฟมัน 1.4 แล้วก็ปรับไฟแรมได้ด้วย ไม่เหมือน NF6 (UltraHigh)

แล้ว M2N-E ไฟเท่าไรหรอครับ ขอบคุณมากมายครับ
                            ปรับให้สุดบอร์ด เลย เดียวก็รู้ได้เท่าไร

Comment

สู้ๆ ครับ ^^

Comment

Working...
                              X