Announcement

Collapse
No announcement yet.

NB BenQ R45 มีปัญหากับ Driver Soundcard XP ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NB BenQ R45 มีปัญหากับ Driver Soundcard XP ครับ

คือผมเพิ่งไปสอยมาเมื่อวัน พฤหัสครับที่ร้านลง VISTA มาให้แต่ใช้ได้ 28 วันผมเลย ขอ Driver ของ XP มาด้วย พอกลับมาถึงบ้านก็ Format ลง Window XP Driver ก็เห็นทุกตัวครับ รวมทั้ง Driver Soundcard แต่ไม่มีเสียงออกมาจาก ลำโพงครับ เอามาต่อลำโพงนอกก็ไม่ออกครับไม่ทราบว่ามีใครใช้ตัวนี้อยู่บ้างครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจว่า R45 จะใช้ซาวด์ของ realtek hd audio เหมือน S41 หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ ลองโหลดมาเทสก่อนได้ที่ www.realtek.com.tw ครับ

Comment

Originally posted by tiewz View Post
      ไม่แน่ใจว่า R45 จะใช้ซาวด์ของ realtek hd audio เหมือน S41 หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ ลองโหลดมาเทสก่อนได้ที่ www.realtek.com.tw ครับ
      ขอบคุรครับ แต่เข้าไปแล้วหาที่โหลดไม่เจอครับ แนะนำอีกนิดครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดันหน่อยครับ ไม่มีใครใช้รุ่นนี้เลยเหรอครับ ยังแก้ไม่หายเลยครับ T_T

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
          ดันหน่อยครับ ไม่มีใครใช้รุ่นนี้เลยเหรอครับ ยังแก้ไม่หายเลยครับ T_T
          Driver สำหรับ BenQ ทุกรุ่น
          ftp://benq.myftp.org/
          username : user

Comment

ftp://66.104.77.130/pc/audio/WDM_R195.exe

ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
              ftp://benq.myftp.org/
              username : user
              Originally posted by tiewz View Post
              ftp://66.104.77.130/pc/audio/WDM_R195.exe

ลองดูนะครับ

ขอบคุณครับแล้วจะลองดูนะครับ

Comment

Working...
              X