Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน 3dmark06 กะตู้ปลา ของ 5930g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน 3dmark06 กะตู้ปลา ของ 5930g

เผื่อมีคนสนใจอยากได้รุ่นนี้ เลยเอาคะแนนมาให้ดู

ไม่รู้ว่าจะสนใจเพิ่มขึ้นหรือว่า ไม่สนใจเลย

ทดสอบกับ vista home นะคับ cpu เป็น p8600 นะคับ

เคิมคับ ไม่ได้ oc ได้น้อยได้มากยังไงช่วยแนะนำทีนะคับ
    Attached Files

3dmark06 ที่ความละเอียดเท่าไหร่คับ แล้ว vista home นี้เป็น sp1 ยังคับ รบกวนบอกนิดจะได้วิจารถูก ^^ แต่ดูจากคะแนนตู้ปลาน่าจะ sp1 แล้วเพราะถ้ายังไม่ sp1 คะแนน GFX จะสูงกว่านี้ ส่วน cpu จะต่ำกว่านี้หน่อย ใช้ driver ตัวไหนคับ ถ้าใช้จากแผ่นที่เค้าให้มายังวัดอะไรไม่ได้ครับต้องเปลี่ยนก่อน
    Last edited by turionx2; 8 Aug 2008, 11:32:10.

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
      3dmark06 ที่ความละเอียดเท่าไหร่คับ แล้ว vista home นี้เป็น sp1 ยังคับ รบกวนบอกนิดจะได้วิจารถูก ^^ แต่ดูจากคะแนนตู้ปลาน่าจะ sp1 แล้วเพราะถ้ายังไม่ sp1 คะแนน GFX จะสูงกว่านี้ ส่วน cpu จะต่ำกว่านี้หน่อย ใช้ driver ตัวไหนคับ ถ้าใช้จากแผ่นที่เค้าให้มายังวัดอะไรไม่ได้ครับต้องเปลี่ยนก่อน

ความละเอียด 1200*800 คับ vista เป็น sp1 ไดรเวอร์เป็นตัวที่แถมมากับแผ่นคับ

ถ้ามีเวอร์ชั่นไหนแนะนำช่วยแนะนำทีคับ จะหาได้จากที่ไหน

ขอบคุณคับ

Comment

โห ๆ 1280*800 กะ 3dmark 2006

ได้ขนาดนี้ ไม่เบาเลยนะคับ

Comment

แรงพอตัว

Comment

Originally posted by KaMI View Post
            โห ๆ 1280*800 กะ 3dmark 2006

ได้ขนาดนี้ ไม่เบาเลยนะคับ
            /me สะกิด ๆ

เทสด้วย aquamark3 หรอกท่าน

ถ้า 3dmark06 ได้คะแนนเกือบแสนขนาดนี้คือเครื่อง pc high-end แล้ว(ที่จริงปัจจุบัน คะแนนยังไม่ถึงแสนด้วยซ้ำ)

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
              /me สะกิด ๆ

เทสด้วย aquamark3 หรอกท่าน

ถ้า 3dmark06 ได้คะแนนเกือบแสนขนาดนี้คือเครื่อง pc high-end แล้ว(ที่จริงปัจจุบัน คะแนนยังไม่ถึงแสนด้วยซ้ำ)
              ถูกต้องคับ aquamark3 คับ แล้วจาใช้ไดรเวอร์เวอร์ชั่นไหนดีเนี่ย

Comment

พระเจ้า 3dmark06 1280*800 อะไรจากแรงขนาดนั้น แต่ตู้ปลาไม่ยักกะมากแฮะ (G1sn ได้88kครับsp1เหมือนกัน) ความจริงคะแนนน่าจะไปในทางเดียวกัน(ไม่ได้ส่งสัยหรือหาว่าไม่จริงน่ะคับ) แค่สงสัยแต่แรงดีมากครับ 3d06 ขนาดนั้น ลืม 8600 M GT DDR3 ไปได้เลย^^
                Last edited by turionx2; 8 Aug 2008, 22:01:08.

Comment

เดี๋ยวจะลองลงไดรเวอร์ 175.16 มาให้ดูอีกทีนะคับ

เผื่อจะเห็นความแตกต่าง

Comment

177.73 คับแล้วจะร้องโอ๊กกกกก อิอิ

Comment

แรงมากครับ

Comment

แรงโคตร

Comment

ขอชิดซ้ายไหล่ทางหลบให้เลยครับ

Comment

แรงดีครับ แต่ Acer

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                              แรงดีครับ แต่ Acer
                              แต่ Acer ทำไมหรอครับ เหอะๆ

ผมว่ารุ่นนี้ดูจากสเปกก็น่าสนครับ น่าซื้อ ว่าแต่ราคามันเท่าไหร่อะครับ หุๆ

Comment

Working...
                              X