Announcement

Collapse
No announcement yet.

OUT OF RANK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OUT OF RANK

น่าจะตอบง่ายๆว่าเป็นที่จอ ตั้ง Res. ไว้ไม่เท่ากัน แต่ผมก็แก้ไม่ได้ สงสัยจะกินหญ้าเยอะไปหน่อย
    พอดีเพิ่งไปเอาการ์ดจอมือ 2 มา พอบู๊ตเครื่องเสร็จจะเข้าหน้าจอปกติ มันก็ขึ้นเลย OUT OF RANK เลย ท่านใดพอจะสอนผมได้กรุณาด้วยนะคับ

ไฟไม่พอ ต่อไฟเพิ่มหรือเปล่า

Comment

ลงเข้า Safe Mode แล้วปรับ ขนาดหน้าจอ(Resolution) และ Refresh Rate ดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        ลงเข้า Safe Mode แล้วปรับ ขนาดหน้าจอ(Resolution) และ Refresh Rate ดูครับ
        ตามนี้ มะวาน ทำ ครอสไฟ เจอปัญหาเลย กว่าจะเข้าได้

Comment

ผมกด F8 แล้ว แต่มันไม่มีให้เลือก Safe Mode เลย ไม่ต้องต่อไฟ
          Attached Files

Comment

Originally posted by ToN~Bkk View Post
            ผมกด F8 แล้ว แต่มันไม่มีให้เลือก Safe Mode เลย ไม่ต้องต่อไฟ
            ดูเหมือนตรง H. ที่ใช้มันจะเกินสเปกของจอครับ

Comment

ผมไปถอนไดร์เวอร์ตัวออนบอร์ดออก เวลาขยับหน้าต่างเป็นคลื่นเลย

ผมใช้บอร์ด ECS P4M900T-M2

เชื่อมั้ย เวลาผมเอาการ์ดจอใครมาใช้ก็ตามมันต้องเข้นแบบนี้หมด ลองนั่งแก้กี่ครั้งก็แก้ไม่ได้ ปัญหาแค่นี้ แต่เล่นเอาผมบ้าไปเลย คิดว่าลองปรับดูหมดแล้วนะ
              ต้องลงวินโดว์ใหม่ลูกเดียวถึงจะหาย แล้วข้อมูลผมก็มหาศาล ไม่รู้จะแบ็คอัพไว้ไหน

Comment

โอพระเจ้าจอร์จ ขอกล้วยทอด 2 ชิ้น โอ้ย......ตึบ

Comment

โห ปัญหาของท่านแต่ละอย่าง คง กล้วยทอดอย่างเดียวไม่พอแล้วละครับ ต้องมันทอด เผือกทอด แถม ข้าวเม่าทอด ด้วย ถึงจะพอ อุอุ

Comment

ผมว่าท่านเอาการ์ดจอไปเคลมก่อนดีกว่ามั้ง เดี๋ยวมันจะนาน

Comment

Originally posted by ToN~Bkk View Post
                      ผมไปถอนไดร์เวอร์ตัวออนบอร์ดออก เวลาขยับหน้าต่างเป็นคลื่นเลย

ผมใช้บอร์ด ECS P4M900T-M2

เชื่อมั้ย เวลาผมเอาการ์ดจอใครมาใช้ก็ตามมันต้องเข้นแบบนี้หมด ลองนั่งแก้กี่ครั้งก็แก้ไม่ได้ ปัญหาแค่นี้ แต่เล่นเอาผมบ้าไปเลย คิดว่าลองปรับดูหมดแล้วนะ
                      ต้องลงวินโดว์ใหม่ลูกเดียวถึงจะหาย แล้วข้อมูลผมก็มหาศาล ไม่รู้จะแบ็คอัพไว้ไหน

โอพระเจ้าจอร์จ ขอกล้วยทอด 2 ชิ้น โอ้ย......ตึบ
                      ผมว่าท่านเอาการ์ดจอไปเคลมก่อนดีกว่ามั้ง เดี๋ยวมันจะนาน
                      คนเดียวกันหรือเปล่าเนี่ย
                      Last edited by ryudia; 25 Aug 2008, 12:50:26.

Comment

ผมบอกแล้วว่าผมบ้า ..............พูดเล่นนะ เมื่อกี้ผมคุยกับพ่อน้องแนนต์อยู่

Comment

อยากไปตั้งแต่ เมื่อคืนแล้ว พอดีกำลังทำงานด้วย

Comment

เมื่อวันก่อนจับพระกะลามาองค์นึงวัดอะไรก็ไม่รู้ เขาปล่อยราคา 100 บาท วันนี้คนที่ขายให้มาทวงคืน เขาบอกว่าเขาไม่รู้ว่ามันแพง เขาบอกว่าเจ้าของเดิมที่เขาซื้อมาก่อน มาทวงคืน เขาบอกราคามันตั้ง 5000 บาท เขาจะเอาคืน เจ้าของเดิมนู้นเขาไม่ยอม อะไรวะ เนอะ....คนเราเดี๋ยวนี้ก็แปลก ขายแล้วมีการมาทวงคืน ผมเล่นพระ ผมไม่เคยจะไปซีเรียสเลย ถ้าสวยถูกใจ ปล่อยเท่าไหร่ ผมก็เอา ......บ้าอะป่าว มาทวงคืน งานเข้าทั้งวันเลย วันนี้ เซ็งเป็ด

Comment

ผมบอกแล้วว่าผมบ้า ..............พูดเล่นนะ เมื่อกี้ผมคุยกับพ่อน้องแนนต์อยู่

ผมสับสนเอง ขอโทษทีครับ

Comment

Working...
                              X