Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ไม่ไหวแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ไม่ไหวแล้วครับ

เรื่องมีอยู่ว่า คอมผม พึ่งอัพเกรดไป โดยการ ซื้อ M/B ใหม่ CPU ใหม่ เพิ่ม HDD 500 GB อีก1 ลูก

M/B ใช้ m3a asus
    cpu AMD 6000+ x2
    PSU gigabyie 550w.

เกิดอาการที่ ว่า พอลงวินโดวอะไรเสร็จเรียบร้อย หลังจากประกอบเอง ปรากฎว่า มันมีปัญหา คือ หลังจาก ลงวินโดวใช้ได้ 1วัน วันที่ 2 เกิดอาการ บูธวินโดว แล้วมันค้าง ตรงหน้าจอ ตอน มันขึ้นว่า windows xp แล้วก่อค้างไปเลย บ้างครั้งมันก่อ บูธผ่านน่ะครับเล่นได้ปรกติ แต่พอรี เครื่อง มันก่อเอาอีก ล่ะ ค้างอีก เห้อ เซ็ง ผมลองทำแล้วทุกอย่าง ทั้งเปลี่ยนram สลับram เปลี่ยน HD
    ลงวินโดว ใหม่ก็ทำแล้ว ลงวินโดวใหม่ไปประมาน 5แผ่น ได้ เปลี่ยนมาแล้ว 5เวอชั่น ถอดอุปกรออกทีละตัว ก่อแล้ว ก็ ยังเป็น พาวเว่อซัฟพราย ก่อเปลี่ยนแล้ว อัพไบออส ก่อทำแล้ว ก่อไม่หาย ทำอยู่ 2วันเต็มๆ จนเหนื่อยแล้ว ไม่ร้จะแก้ ไงแล้วก่อไม่ หาย ใครพอมี อะไร จะแนะนำวิธีแก้ มั้ย ครับ โทดทีน่ะครับ พิมยาวไปหน่อย(เหลืออีก1อย่างที่ไม่ได้ทำเปลี่ยนเมนบอร์ด)เปลี่ยนใจ จาก intel มาลอง AMD ครั้งแรกในชีวิต ก่อ ซวย ส่ะแล้ว ไม่ได้โทด AMD ไม่ดีน่ะครับผมคง ซวยเอง

m3a

Comment

มีอุปกรณ์ตัวใดตัวหนึ่งอู้งานครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        m3a

m3a ไม่ค่อยดีหรอ ครับ

Comment

Originally posted by channaronk View Post
          มีอุปกรณ์ตัวใดตัวหนึ่งอู้งานครับ
          เช็คยังไงดีครับ รบกวน ช่วยบอกที

Comment

ลองเสียบแรม 1 ตัวดูหรือยังครับ

Comment

ลองแล้ว ครับ ท่าน

Comment

ลองใส่ HDD ลูกเดียวดูก่อนครับ สายไฟที่ต่อกับ HDD ให้ต่อกับHDD อย่างเดียว

Comment

รุ่นนี้มีปัญหาครับ อาการผมก็เป็นแบบเดียวกับคุณครับ ลองหมดทุกวิธีแล้วก็แก้ไม่ได้ ผมนำไปเคลมเพิ่มเงินเปลี่ยนเป็นgigมาไม่มีปัญหาเลยครับ สรุปไปเคลมครับแก้ไม่หายหรอกครับผม คิดว่าของลอตนี้มีปัญหาครับ โชคดีครับ

Comment

Originally posted by bankeng View Post
                    ลองใส่ HDD ลูกเดียวดูก่อนครับ สายไฟที่ต่อกับ HDD ให้ต่อกับHDD อย่างเดียว
                    ลองแล้ว ครับ

Comment

Originally posted by contact View Post
                      รุ่นนี้มีปัญหาครับ อาการผมก็เป็นแบบเดียวกับคุณครับ ลองหมดทุกวิธีแล้วก็แก้ไม่ได้ ผมนำไปเคลมเพิ่มเงินเปลี่ยนเป็นgigมาไม่มีปัญหาเลยครับ สรุปไปเคลมครับแก้ไม่หายหรอกครับผม คิดว่าของลอตนี้มีปัญหาครับ โชคดีครับ

ผมก่อว่าจะเอาไปเครม แต่กำลังคิดว่าจะเครมเอารุ่นเดิม หรือ เอาแบบท่านดีเพิ่มเงิน เอาตัวใหม่ ยี่ห้อ อื่นๆ

Comment

ผม ยก ไปให้ ช่าง ของ jib ดู มันก่อ ไม่เกิดอาการ เซงมากเลย (ของที่ผม ซื้อ สั่ง อย่าง ซื้อ ร้าน jibมาน่ะครับ)
                        มันไม่เกิดอาการเค้าก่อได้แค่ อัพไบออสให้ แล้วยกกลับมามันก็เป็นเหมือนเดิน จะบ้าตาย แล้ววววววววว

Comment

เอาใจช่วยครับ ขอให้แก้ได้โดยเร็ว เจองี้เป็นเป็นผมคงเซงแย่เหมือนกัน

Comment

ผมใ้ช้ M3A ไม่เคยมีปัญหาเรื่อง HDD ครับมีเเต่ BIOS ครับลอง update ดู

Comment

อับเดด BIOS เปน V.1001 ล่าสุดคับหายแน่นอน ปัญหาพวกนี้เค้าแก้นานแล้วคับ

Comment

Working...
                              X