Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต้องamd\intel คำถามที่ไม่น่าตั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมต้องamd\intel คำถามที่ไม่น่าตั้ง

ตามนั้นเลยครับ คำถามแบบนี้ผมว่ามันไม่น่าจะมีประโยชน์นะครับ เพราะจะใช้อะไรแต่ละคนก็มีเหตุ
    ผลของแต่ละคน ไม่งั้นสินค้าคงไม่มีแบรนด์นี้มาให้เลือก ผมว่าบอร์ดแห่งนี้น่าจะมีไว้เพื่อแบ่งความรู้
    และการช่วยปัญหาในการใช้คอมพิวเตอร์นะครับ แต่คำถามนี้ก็เห็นบ่อยมากๆทั้งในบอร์ดamdและ
    บอร์ดintel ผมล่ะไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมชอบตั้งคำถามแบบนี้

ใจรักคับ ชอบสีเขียว จบ...

Comment

Originally posted by DDP View Post
      ใจรักคับ ชอบสีเขียว จบ...
      ถูก...

เหตุผลผม ไม่ชอบอินเทล

Comment

ถูกดี....

Comment

เพราะคนแบบข้างบน^ ชอบตอบ

Comment

ไม่มีต้งค์ซื้อ Intel ฮับ

Comment

ถูก

Comment

อยู่ที่ คนอ่านคำถามจะคิดมากหรือเปล่าครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ ผ่านๆมันไปครับ

Comment

Originally posted by Ukimura View Post
                  เพราะคนแบบข้างบน^ ชอบตอบ
                  แบบไหนอะครับ งง?
                  Last edited by itop; 9 Sep 2008, 13:13:11.

Comment

เพราะเครื่องแรกในชีวิตของผมคือ AMD ครับ ที่พ่อซื้อให้

*เห็น INTEL มันโฆษณาทุกวันเลย ไม่ยักรู้ว่ามี CPU ค่ายนี้ด้วย -*- AMD

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                      เพราะเครื่องแรกในชีวิตของผมคือ AMD ครับ ที่พ่อซื้อให้
                      ตามนี้เลยครับ..

อีกอย่างก็คือ อินเทลแพง..

Comment

ไม่ใช่ว่าไม่ชอบอินเทล แต่ของอินเทลรุ่นแพงๆถึงจะดี amd ถูก แรง รันเกมได้ amd x2 @ 3.0 ขึ้นไป ก้อรันกาดจอได้ทุกรุ่นแล้ว(อันนี้ผมลองเอง) หรือว่าคุณไม่เล่นเกม หุหุหุ

Comment

ชอบเชียร์มวยรองว่ะ เลยต้องขอต่อ AMD ยกที่4

Comment

ไม่รู้นะ แต่ตอนนี้ก็ใช้ทั้ง ๆ 2 ค่ายแหละครับ ทั้งซื้อเอง ของที่ทำงาน มีอะไรก็ใช้ ๆ ไปครับ แต่ก็อย่างว่า ส่วนตัวผมชอบใช้ AMD ชอบเป็นการส่วนตัวครับ เพราะวิเคราะห์แล้วว่าซื้อมามันคุ้มค่า ถึงแม้ CPU ทางฝั่ง Intel จะแรงกว่า ดีกว่าในบางอย่าง แต่ถ้าวันไหน Intel มันดีและคุ้มค่ากว่า ก็จะเปลี่ยนไปใช้ตามเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ชอบ AMD สมัย AthlonXP แล้วละครับ ร้อนและแรงดั่งลีลาเมียน้อย...อิอิ

Comment

ทางด้าน AMD ก็ดีจริงๆนะครับ แต่ไอ้ยี่ห้อนี้เคยสร้างความไม่พอใจไว้กับผมหลายอย่าง เลยไม่ค่อยชอบอ่ะครับ ส่วนอินเทลยังไม่ค่อยมีอะไร ความจริงแล้วผมก็ใช้ทั้ง 2 ค่ายแหละครับ

Comment

Working...
                              X