Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชื้ออุปกรณ์คอมร้านไหนดีครับที่พันทิพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชื้ออุปกรณ์คอมร้านไหนดีครับที่พันทิพ

พอดีจะประกอบคอมใหม่สักเครื่อง ปกติผมจะชื้อกับร้านJIBซะส่วนใหญ่ แต่คราวนี้กะเปลี่ยนร้านใหม่ว่าจะชื้อที่ร้านTK
    ท่านๆว่าร้านTKแล่มไหมครับ หรือร้านไหนดีรบกวนแนะนำด้วย ปล.อยากชื้อไม่มากร้านเอาร้านเดียวครบเซต ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ผมเองก็ลูกค้า Tk คนนึงคับ ใช้ได้เลย

Comment

แนะนำ TK กับ Jedi ครับ
      (เฉพาะ TK )ก่อนจะซื้อเช็คราคาทางเวป แล้วจดจำราคาไว้น่ะครับ เพราะตอนไปซื้อที่่ร้าน ราคามักจะไม่ตรงกับเวป(ส่วนมากจะแพงกว่าเวป) พอราคาไม่ตรงกับเวป ต้องท้วงติงราคาไว้ ว่าเช็คราคาทางเวปมา เค้าจะลดให้

ปล.วันก่อนซื้อ Zalman Liquid Coolant ที่ร้านบอกราคา 950 บาท เลยต้องบอกว่าเช็คราคาทางเวปมา 750 บาท เกือบโดนกินฟรี 200 บาท

Comment

speed

เรวกว่านรก

ซื้อแยกชิ้นมาประกอบเองเลยครับ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
          (เฉพาะ TK )ก่อนจะซื้อเช็คราคาทางเวป แล้วจดจำราคาไว้น่ะครับ เพราะตอนไปซื้อที่่ร้าน ราคามักจะไม่ตรงกับเวป(ส่วนมากจะแพงกว่าเวป) พอราคาไม่ตรงกับเวป ต้องท้วงติงราคาไว้ ว่าเช็คราคาทางเวปมา เค้าจะลดให้

ปล.วันก่อนซื้อ Zalman Liquid Coolant ที่ร้านบอกราคา 950 บาท เลยต้องบอกว่าเช็คราคาทางเวปมา 750 บาท เกือบโดนกินฟรี 200 บาท

ตอนที่คุณบอกว่า เช็คในเวปมา 750 แล้วทางพูดว่าไงครับ ลดให้ง่ายๆเลยเหรอ

Comment

TKหรือJEDIก็ได้ครับ ถ้าจะแต่งด้วย OCด้วยนะครับ
            แต่ถ้าซื้อมาใช้งานเดิมๆ ก็ร้านไหนก็ได้แต่ดูที่บริการ
            ราคาดูเอา เดินถามไปเรื่อยๆครับ อย่ารีบตัดสินใจร้านเดียว
            แล้วก็อย่าลืมตรวจดูประกันสินค้า ประกันของอะไรบ้างนะครับ
            เดี๋ยวจะพลาดไปเจอประกันเทพอ่ะครับ รู้ๆกันอยู่เจ้านี้ ดัง

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ก็จะชื้อไปประกอบเองนั้นเหละครับ ถ้าเชคในเวปว่ามีอะไรบ้างไปที่ร้านของจะมีไหมครับ(ไม่เห็นมีบอกว่าหมดไม่หมด) ส่วนประกันเทพนี้มีอะไรบ้างครับจะได้เลี่ยงๆ บอกหลังไมค์ก็ได้ครับขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by surrender View Post
                ตอนที่คุณบอกว่า เช็คในเวปมา 750 แล้วทางพูดว่าไงครับ ลดให้ง่ายๆเลยเหรอ
                ทางร้านเค้าเช็คราคาทางเวปของเค้าเองเลยครับ เค้าเลยคิดราคาตามเวปครับ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post

คืออยากจะบอกว่า พนักงานขายพูดตั้งราคาขายไว้ให้สูงไว้ก่อน แล้วค่อยให้ลูกค้าต่อรองราคาเอาเอง
                  เคยถามราคาเคส ชื่อร้านเดียวกัน แต่คนละห้องสาขาย่อย (ชื่อร้านไม่ขอพาดพิง) ราคามันไม่ตรงกันครับท่าน !!!!
                  โดยเฉพาะสินค้าที่ไม่ได้ติดราคาป้ายไว้ มันเป็นวิธีการปกติของเมืองไทยที่ชอบให้ต้องต่อรองราคากัน
                  ใครไม่ต่อขอลดราคาสินค้าก็ต้องโดนฟันหัวแบะไปตามระเบียบ

แต่ก็มีความเป็นไปได้ว่าในเว็บไม่ได้มีการอัพเดทข้อมูลตามที่ท่าน จขกท. ตรวจสอบมา
                  ในกรณีของผมได้ไปสอบถามราคาหน้าร้านเลย

Comment

Working...
                  X