Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bose C5 ไฟ240v ต้องใช้หม้อแปลงไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bose C5 ไฟ240v ต้องใช้หม้อแปลงไหม

-Bose C5 หิ้วมาจากออสเตรเลีย ที่กล่องบอกใช้ไฟ240v ต้องใช้หม้อแปลงไหมครับ
    -แล้วปลั๊กของเครื่องใช้ไฟฟ้าในประเทศนั้นมันเป็นแบบไหนครับ
    -สายไฟACของBoseด้านที่เสียบกับซัพ มันมีเขี้ยวเพื่อไม่ให้เสียบกลับข้าง ถ้าเราเอาสายไฟวิทยุธรรมดาไปเสียบ มันจะเป็นไรป่าวครับ
    -หม้อแปลงมันอยู่ในตัวซับใช้ป่าวครับ
    คือผมจะซื่อไปลองเปิดฟังดูก่อนว่าไม่เป็นปัญหาอะไร ค่อยตัดสินใจซื่อ ท่านใดพอรู้ข้อมูลช่วยผมหน่อย_/\_

http://www.newegg.com/Product/ShowIm...eaker%20system
    Last edited by jarzabrike; 31 Jan 2009, 00:53:05.

็ำHelp Meeeeee

Comment

Australia 230V* 50 Hz
      Thailand 220V 50 Hz
      ดูจากเว็บนี่ ต้องใช้หม้อแปลงป่าวหว่าหรือว่าหาแค่ตัวแปลงหัวปลั๊กมันอย่างเดียว-*-
      http://www.bloggang.com/mainblog.php...roup=4&gblog=2

Comment

อีกเว็บบอก
        Australia 240V 50Hz
        Thailand 220V 50Hz
        http://www.uspowerco.com/anypage.php?id=58
        ใครก็ได้ช่วยผมทีคร๊าบบบบบบบบ

Comment

ใช้ได้ครับ อุปกรณ์ไฟฟ้า 220-240 v , 50/60 Hz ใช้กับไฟบ้านเราได้ครับ

Comment

งง อยู่คนเดียว555+
            หม้อแปลงไฟจาก 220v 50Hz ไป 240v 50Hz มีขายที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by machine_A View Post
              ใช้ได้ครับ อุปกรณ์ไฟฟ้า 220-240 v , 50/60 Hz ใช้กับไฟบ้านเราได้ครับ
              ผมจะไปลองเสียบติดก็โอเคแล้ว ขอบคุณมากครับ
              ถ้าผมเอาสายวิทยุธรรมดาไปเสียบแทนหัวปลั๊กหน้าตาแปลกๆของมันได้ไหมครับ

Comment

มันไม่มีสายมาให้ด้วยรึครับ

เอาสายอะไรก็ได้ที่เสียบเข้าไปได้ไฟครบวงจรก็ใช้ได้แล้ว ถ้าดีให้เอาสายที่เสียบแล้วแน่นใหญ่ไว้ก่อนมีผลกับเสียงด้วย
                แล้วทดลองสลับขั้วปลั๊ก ฟังดูจะมีตำแหน่งขั้วปลั๊กที่ถูกเฟสอยู่ เสียงมันจะดีกว่า

Comment

Originally posted by machine_A View Post
                  มันไม่มีสายมาให้ด้วยรึครับ

เอาสายอะไรก็ได้ที่เสียบเข้าไปได้ไฟครบวงจรก็ใช้ได้แล้ว ถ้าดีให้เอาสายที่เสียบแล้วแน่นใหญ่ไว้ก่อนมีผลกับเสียงด้วย
                  แล้วทดลองสลับขั้วปลั๊ก ฟังดูจะมีตำแหน่งขั้วปลั๊กที่ถูกเฟสอยู่ เสียงมันจะดีกว่า
                  สายมันมีครับแต่หัวเสียบมันน่าจะเป็นแบบในรูปที่ผมลงไว้(แบบ i)
                  ที่ผมเข้าใจตอนนี่ก็คือ ไฟ240v 50hz ที่ต้องการของBoseตัวนี่ สามารถเสียบใช้ตรงๆกับไฟบ้านเราได้เลย
                  ขอบคุณความคิดเห็นของท่านมีประโยชน์กับผมมากครับ

Comment

ฝากส่งท้าย ถ้าต่อกับปลั๊กพ่วงอีกที อย่าใช้ปลั๊กพ่วงที่มีวงจรกรอง noise เสียงจะด้อยลง
                    Amp ไม่ถูกกับ noise filter

Comment

ฝากส่งท้าย ถ้าต่อกับปลั๊กพ่วงอีกที อย่าใช้ปลั๊กพ่วงที่มีวงจรกรอง noise เสียงจะด้อยลง
                      Amp ไม่ถูกกับ noise filter
                      ผมใช้ปลั๊กพ่วงธรรมดา ขายทั่วไปอันล่ะ100-200 นี่ มันมีวงจรกรอง noiseป่าวครับ

Comment

ลองหาดูที่ตัวปลั๊ก ถ้ามีมันจะเขียนบอกไว้ noise filter

Comment

ไม่เขียนครับ มีแต่บอกวิธีใช้ รางปลั๊กไฟ3ขา ประมาณนี้ครับ น่้าจะมีแค่ฟิวส์ ตัวเดียว

Comment

เสียบไฟบ้านเราได้เลยครับ แค่หาตัวแปลงหัวจากแบบ /\ ให้เป็นหัวที่บ้านเรา || ใช้เองครับ

Comment

ซื้อมาเท่าไรอ่ะ เห็นที่วีรสุขาย24000กว่า

Comment

Working...
                              X