Announcement

Collapse
No announcement yet.

บ้านแรงพอเพียง(ไม่แรงเลยด้วยซ้ำ) ในที่สุดก้อเสร็จ เห้อๆ [ภาค2]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ้านแรงพอเพียง(ไม่แรงเลยด้วยซ้ำ) ในที่สุดก้อเสร็จ เห้อๆ [ภาค2]

ขอโทดล่วงหน้าเลยนะคับ รูปบางรูปอาจใหญ่เกินผมลดไม่เป็นคับ

นี่ของเก่าคับ ไปดูความแตกต่างกันได้
    สิ่งที่เพิ่มลงไป
    1. Thermolab Baram [CPU Cooler]
    2. Raid 0 Hitachi 500GB
    3. Geil CyClone [Ram Cooler]
    4. Geil Tri 6GB 1333 999-24
    5. Lian-Li PC-V2000B + Side Windows
    6. DVD-RW Sony อันเก่าเสีย
    7. Xbox 360 Wireless Controller for Windows เกี่ยวไหมเนี่ย = =

หลักจากวันนั้นมันก้อค่อนค้างนานและ ผมได้อัพเดทคอมใหม่คับ เพราะพบข้อปัญหาบางจุดเลยแก้ไขคับ

ปัญหาแรกเลยคือ คอมมันค้างคับ แบบอาการเม่งๆ ตรวจไปตรวจมาไม่ถนัดเลยยกออกมานอกเคสเลยคับ ตอนนั้นยังไม่ได้ติดพัดลมเป่าแรมนะคับ แต่ซื้อซิ้งและ สำหรับคนที่บอกว่า ซิ้งไม่เข้ากัน แหะๆ และก้อต่อ Raid เพราะ มันโหลดข้อมูลไม่ทันเวลาเล่น Crysis

ในที่สุดผมก้อตรวจเจอว่า เลสของผมมันลวน และ จัดการสร้างเลสใหม่ หายแวะ แต่ข้อมูลหายหมดเลย เซง

หลังจากนั้นพบว่า เล่นเกมและกระตุกก เพราะแรมมันตัน เลยไปอัพเป็น 6 กิ้ก และ ก้อกลัวร้อน เลย ซื้อ "เจลอีโวไซโคลน" มาใส่

เฮ้ยย ย ดูขนาดของมัน เทียบกับเคส สเตนดาต

มาต่อกันเลย เอารูปสวยป่าวไม่รุไปดูกัน

ใครใช้บอดร์ DFi เป็นบ้างอ่ะผมหาที่ทดแรม ไม่เจอ แรมมันไม่ไหวไปได้แค่ 3.6 อยาก 4.0 ฮืฮฮ ออๆๆ
    ช่วยชี้แนะติชมด้วยนะคับ ขอฟากตัวและกาน น น

แรงขิงๆครับ

ยังสวยเหมือนเดิมเหอๆ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
      แรงขิงๆครับ

ยังสวยเหมือนเดิมเหอๆ
      แหะๆ สวยป่าวคับ กับอันเก่าอันไหนสวยกว่ากันคับ เห็นเพื่อนบอกเก่าสวยกว่าผมงงเลย

Comment

สวยอีกแล้ว งบบานปรายไปหลายบาท ถึง2แสนยังครับ แฮะๆ

Comment

อันนี้ก็สวยครับ

สวยแบบหรุๆ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
            อันนี้ก็สวยครับ

สวยแบบหรุๆ
            แหะๆ ใช่ๆ หรูดี
            Originally posted by songpol_oot View Post
            สวยอีกแล้ว งบบานปรายไปหลายบาท ถึง2แสนยังครับ แฮะๆ
            ไม่ถึงหรอกคับ รวมแล้วยังแค่ หลัก 9 เอง(ไม่ใช่ 9หลักนะ ^^)

Comment

ติดซิ้งแนวนี้ลงเคชแล้วร้อนนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ติดซิ้งแนวนี้ลงเคชแล้วร้อนนะครับ
                คับมันร้อนแต่ ไม่รุจะทำยังไง มันติดอ่ะคับ มันได้แบบนั้นแบบเดียว

Comment

สวยดีครับ

Comment

PSU เจ้าของกระทู้ตัวเดียว ต่อคอมผมได้ทั้งบ้านเลย =="

Comment

ไม่มีคนเข้ามาดูเลย เซงๆ

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                        ไม่มีคนเข้ามาดูเลย เซงๆ
                        ใจเย็นๆครับท่าน ช่วงนี้บอร์ดมังแฮ้งๆอยู่ ว่าแต่ Mouse X7 เหมือนของผมเลยใช้อยู่แจ่มๆ เคสใหญ่ๆแบบนี้เย็นดีไหมท่าน

Comment

Originally posted by sophon View Post
                          ใจเย็นๆครับท่าน ช่วงนี้บอร์ดมังแฮ้งๆอยู่ ว่าแต่ Mouse X7 เหมือนของผมเลยใช้อยู่แจ่มๆ เคสใหญ่ๆแบบนี้เย็นดีไหมท่าน
                          ใช่คับคิดดู ผมปรับ 1600 มันดันแรงเท่ากับ 3200 ของเมาส์อันข้างล่าง อึดมากเลย ผมใช่มาจะครบ 2ปีครึ่งและ

Comment

ชิ...ไม่เห็นสวยเลย (อิจฉา)........

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                              คับมันร้อนแต่ ไม่รุจะทำยังไง มันติดอ่ะคับ มันได้แบบนั้นแบบเดียว
                              แล้วจะทำยังไงล่ะนี่

วางไว้แบบนี้ เคสคงไม่ได้ใช้ งั้น ผมขอเคสแล้วกันนะครับ

Comment

Working...
                              X