Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบสายลำโพง(หัวเขียว)กับโน๊ตบุ๊คแล้วมันมีเหมือนเสียงรบกวนใครเป็นบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบสายลำโพง(หัวเขียว)กับโน๊ตบุ๊คแล้วมันมีเหมือนเสียงรบกวนใครเป็นบ้าง

เสียบสายลำโพง(หัวเขียว)กับโน๊ตบุ๊คแล้วมันมีเหมือนเสียงรบกวน(ที่ลำโพง)ดังจี่...ใครเป็นบ้าง
    ลำโพง Creative PC works 2.1Ch ใช้ลำโพง 2Ch ธรรมดาก็เป็น
    แต่ว่าพอลองต่อเข้ากะ Home teather ไม่เป็น
    อยากรู้ว่ามันผิดปกติป่าว
    ขอบคุณครับ

ดันเข้าไปให้สุดครับ ผมก็เคยเป็น

Comment

Originally posted by [S]and[R]abbit View Post
      ดันเข้าไปให้สุดครับ ผมก็เคยเป็น
      ดันสุดแล้วครับ มันเหมือนมีเสียงอะไรซักอย่างรบกวน
      แต่พอใช้หูฟังที่ใช้ฟังกับเครื่องเล่น MP3 ก็ไม่เป็น
      ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับระบบสายไฟ อะไรหรือเปล่า
      เหมือนมีคนเคยพูดไว้ในกระทู้ไหนไม่รู้อ่ะ

Comment

สายตรง JACK เสียบไม่ค่อยดีป่าวครับ ของผมเคยเป็นเหมือนกันตัดสายแล้วซื้อ Jackใหม่มาใส่หายเลย

Comment

ลองหาสายใหม่แบบดีๆหน่อย อาจจะหาย

Comment

ปิดเสียงไมโครโฟนหรือยัง ลอกดูบางทีอาจจะไม่ได้ปิดไมโครโฟน Mic Volume ใน Master Volume ติกที่ช่อง Mute

เราเคยเป็น NB benQ S73G ของเรา ช่องไมโครโฟนด้านนอกติดกับเเจ๊ค เสียบลำโพง ปิดก็หาย ไม่รู้เหมือนกันเป่านะ ลองดู

Comment

Working...
            X