Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5N32-E SLi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5N32-E SLi

P5N32-E SLi อยากทาบว่าบอร์ดตัวนี้น่าเล่นไหมครับมีปัญหาอะไรหรือเปล่า
    ขอคำชี้แนะด้วยครับพอดีจะซื้อน่ะครับ

สั้นๆว่าดีหมด
    ยกเว้นแต่ชิพ nb sb มันร้อนแค่นั้นเอง
    ถ้าจะลากไปบัสสูงๆ ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ให้ nb sb มันก็ไปได้สบาย
    ถ้าชอบ 680i ตัวนี้ก็ ok
    หรือไม่ก็ dfi ตัวที่เป็นชิพของ 680i มันก็มีนะ
    ประกัน tk ก็ ok

Comment

มีปัญหาตรงความร้อนที่สูงมากๆ แล้วก็นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ มีอีกอันก็คือเวลาปิดเครื่องบางทีมานก็ค้างอยู่ที่หน้าก่อนจะปิดครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

Comment

ตัวนี้ Chips Nb SB มีความร้อนสูงจริงๆ เหมือน หลายท่านกล่าวมา แต่ถ้า จะเอามาเน้น OC ลองมอง M/B รุ่นอื่นดูครับ

Comment

ความร้อนก็เป็นปัญหาถ้าเปิดไปนาน ๆ นะครับ แต่้ถามีอะไรดับร้อนก็ดีไปครับ

Comment

แหมได้ความรู้ก่อนตัดสินใจเยอะเลย

Comment

ผมมีปัญหากับPS2 Mouseครับ บางครั้งก็ใช้mouseไม่ได้ ต้องrestart เครื่องใหม่ เป็นแบบนี้ทุกครั้งเลย มีท่านใดเป็นแบบนี้มั่งครับ

Comment

ผมปกติทุกอย่าง รวมทั้งร้อนเป็นปกติด้วยครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by kobkero View Post
                  ผมมีปัญหากับPS2 Mouseครับ บางครั้งก็ใช้mouseไม่ได้ ต้องrestart เครื่องใหม่ เป็นแบบนี้ทุกครั้งเลย มีท่านใดเป็นแบบนี้มั่งครับ

เท่าที่รู้มาเรื่อง bios นั้นมันแป่งๆ ลอง update ไม่แน่อาจหายก็ได้นะครับ

Comment

ผมใช้อยู่ยอมรับว่าร้อนแต่เรื่อง OC ก็โออยู่นะครับ

Comment

ร้อนนรกเป็นปกติครับ อิอิ

Comment

แล้ว P5N-E SLI กะ P5N32-E SLI ต่างไงกะ 32 นี่เห็นหลายบอร์ดเลย แปลว่าไรหรอคับ -*-''a

Comment

ร้อนเวอร์นะนี่...ระวังดีๆนะครับถ้าจะซื้อตัวนี้

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
                            แล้ว P5N-E SLI กะ P5N32-E SLI ต่างไงกะ 32 นี่เห็นหลายบอร์ดเลย แปลว่าไรหรอคับ -*-''a

งงคำถามครับ

ถ้าจะถามว่า
                            P5N-E SLI กะ P5N32-E SLI ต่างไงกันยังไง
                            ต่างกันตรงที่ chip P5N-E SLI เป็น 650i ครับ ส่วนอีกตัวเป็น 680i

Comment

ใช่มายังปกติทุกอย่าง

Comment

Working...
                              X