Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ2ตัวนี้ คุณจะเลือกตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ2ตัวนี้ คุณจะเลือกตัวไหน

ASUS EN7600GS TOP SILENT/HTD/512MB spec

Video Memory 512MB DDR2
    Engine Clock 550MHz
    Memory Clock 475MHz (950 MHz)
    RAMDAC 400MHz
    Memory Interface 128bit

Spark GeForce 7600GS 256MB DDR3 OCzone review

Video Memory 256MB DDR3
    Core 450MHz
    Memory Clock 500MHz (1,000 MHz)
    Memory Interface 128bit

ถ้าเล่นเกมที่ความละเอียด 1024x768 หรือ 1440x900 + เปิดฟีเจอร์Highทั้งหมด
    การ์ดจอ2ตัวนี้ ตัวไหนให้ผลโดยรวมดีที่สุด (ไม่ต้องสนใจราคาที่แตกต่างกัน)

ตัวล่างดิ ไม่ต้องคิดเลย

Comment

ตัวที่ 2 ดูดีกว่าที่ DDR3

Comment

ถ้าเล่นเกมที่ความละเอียด 1024x768 หรือ 1440x900 + เปิดฟีเจอร์Highทั้งหมด
        ---------------------------
        7600gs เปิดสุดหมด ความละเอียด 1440x900 ท่าทางจะไปไม่ไหวล่ะครับ ถ้าเจอเกมส์โหดๆ อาจจะมีกระตุกครับ
        ถ้าจะเปิดสุดหมด อาจจะต้องเพิ่มเงินเล่น 7900GS ครับ ถึงจะสมน้ำสมเนื้อขึ้นมาหน่อยครับ
        ส่วนที่ถามว่า 2 ตัวด้านบน ผมชอบตัว DDR3 ด้านล่างครับ

Comment

ที่ผมเคยเห็นรูสึกจะเป็นซิ้ง Zalmal ด้วยละนะ

Comment

ผมเลือกตัวล่างงับ

Comment

7600 gt ของ ผมยังเปิด high หมด 4x carbon ไม่ไหวเลย ครับ พี่น้อง

Comment

ตัวล่าง ddr3 น่ะ แจ่ม

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นน่ะครับ
                  พอดีเห็น ความเร็วของcoreกับmem ต่างกันแค่นิดหน่อย
                  แต่ชนิดของแรมต่างกันDDR2กับ3
                  ก็เลยไม่แน่ใจว่า ผลต่างจะมากกันแค่ไหน

Comment

Originally posted by keang View Post
                    ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นน่ะครับ
                    พอดีเห็น ความเร็วของcoreกับmem ต่างกันแค่นิดหน่อย
                    แต่ชนิดของแรมต่างกันDDR2กับ3
                    ก็เลยไม่แน่ใจว่า ผลต่างจะมากกันแค่ไหน

ถ้าคุณเล่นเดิมๆ ที่ไม่มีการ Overclock นั้น ...

ASUS 7600GS TOP เป็นคำตอบของคุณ แน่นอนครับ ...

ผมจะเทียบความเร็วให้ดูคร่าวๆน่ะครับ ... ว่า

ASUS Core 550 MHz. Mem 950 MHz.
                    Spark Core 450 MHz. Mem 1000 MHz.

ความเร็วของ Core นั้น Asus เหนือกว่า ทุกประการครับ กับระดับ 100 MHz.

ส่วนความเร็วของ Mem ที่ Asus น้อยกว่าเพียง 50 MHz นั้น ...

ขอย้ำครับ ว่าไม่มีผลต่างกับความแรง แม้แต่นิดเดียวครับ ...

ตัวเนื้องานนั้น Asus เหนือกว่าทุกประการเช่นกันครับ ...

แล้วเรื่องของ ประกัน ... Asus ก็เหนือกว่าทุกประการ เช่นกันครับ ...

แต่ถ้าต้องการความแรง ในระดับ 7600GS ที่คุ้มค่าสุดๆแล้วล่ะก็ ...

ผมขอแนะนำ Galaxy 7600GS DDR3 1.2 Ns ครับ ...

ตัวนี้ รับรองทุกอย่างครับ ...

ว่าคุณจะได้ทั้ง ความเร็วของ Core และ Mem ที่สูงหลุดโลกแซงทุกตัวในโลกนี้ครับ ...

เพราะ Galay 7600GS DDR3 ตัวนี้ แรงเหยียบ 7600 GT ซ่ะอีกครับ ...

Comment

ถ้าเอากันแรงๆเลยนะ Spark By Palit ครับ ถ้าวัดกันที่เนื้องานเลือก ASUS ครับ

แต่ว่าถ้าให้ผมเลือก 7600GS นะ ผมเอาของ Galaxy ดีกว่าครับ ตัวแรม 1.2ns เนื้องานคุณภาพใช้ได้เลยทีเดียวแต่ไม่ได้ยอดเยี่ยมนะครับ สเป็ก 7600GT ครับ

Comment

เหอะๆๆ KING OF Galaxy มาเอง

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นและคำแนะนำต่างๆครับ
                          ตอนนี้มี สปาร์ค ใช้งานอยู่แล้ว
                          ใน2วันนี้ จะไปหากาแลคซี่มาลองครับ

ส่วนนึงที่ผมตั้งโจทย์เป็น2โหมด 1024*768 กับ 1440*900
                          ก็เพราะว่า กำลังตัดสินใจว่าจะเลือกจอแบบไวด์หรือธรรมดา
                          พูดง่ายๆก็คือ กระทู้เดียว ผมได้คำตอบ2อย่างเลย

ขออีกนิด แนะนำร้านในพันทิพสำหรับแกแลคซี่ด้วยก็ดีครับ
                          Last edited by keang; 8 Dec 2006, 00:21:38.

Comment

Originally posted by keang View Post
                            ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นและคำแนะนำต่างๆครับ
                            ตอนนี้มี สปาร์ค ใช้งานอยู่แล้ว
                            ใน2วันนี้ จะไปหากาแลคซี่มาลองครับ

ส่วนนึงที่ผมตั้งโจทย์เป็น2โหมด 1024*768 กับ 1440*900
                            ก็เพราะว่า กำลังตัดสินใจว่าจะเลือกจอแบบไวด์หรือธรรมดา
                            พูดง่ายๆก็คือ กระทู้เดียว ผมได้คำตอบ2อย่างเลย

ขออีกนิด แนะนำร้านที่ขายแกแลคซี่ด้วยก็ดีครับ

ร้านที่ป้าย ใหญ่ๆ ขาวๆ เขียนว่า HardWare House ครับ ...

ชั้น 1 พันทิพย์ ครับ ... ประกัน A&L น่ะครับ ...

ถ้าจะให้ดี เวลาการ์ดมีปัญหาจริงๆเนี่ย ... แนะนำให้ไปที่ A&L ศูนย์ใหญ่ รัชดาครับ ... เฮฮา บริการดี ครับ ...

Comment

http://www.hwhinter.com/price_show2.php
                              GALAXY PCI Ex 76SEF8HBFE GALAXY VGA 76SEF8HBFE FX7600GS PCIE 256MB/DDR3 128 2 Yrs. A&L 5490

ตัวนี้ ใช่ป่าวครับ

Comment

Working...
                              X