Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมแล้วไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมแล้วไม่ติดครับ

คือว่าผมซื้อแรมมาใส่เพิ่ม 2ตัว บอร์ด EP35-DS3R
    ปรกติใส่ kingston 800 1gb*2 ตัว ก็ไม่มีปัญหา
    วันนี้เลยซื้อแรมมาใส่เพิ่มของ ocz 800 2gb*2 พอใส่ในช่องที่เหลือ
    เปิดเครื่องมันก็ค้างหน้าที่หาฮาดแวร์(หน้าที่บู๊ตจากพวกcdตอนลงwinครับ)
    แต่พอเอาอันใหม่ไปใส่แทนอันเก่า แล้วเอาอันเก่าออก มันดันติดครับ คือแรมไม่เสียแน่ๆ
    แต่มันเป็นเพราะไรหรอครับ

ลอง เคลียใบออสดูก่อนครับ

แล้งลองถอดออกมาทั้งหมด แล้วใส่เข้าไปไหม่

Comment

จะเอา ram 6G ไปไหนกันดี คงไปได้ไกลกว่าดาวอังคาร อิอิ

Comment

ทั้งสองยี่ห้อค่า CL เท่ากันหรือเปล่า

Comment

ตามข้างบน CL เท่ากันไหมบัตต่างกันรึป่าวครับ

Comment

เอา2*2ไว้ช่องแรกๆดูจ้า แบ๊ง0/1 อัน 1*2 ไว้ แบ๊ง 2/3 ดูจ้า หรือตามคู่มืออ่ะ เอาไว้คู่ดูอัลแรก อันจุน้อยไว้คู่ดูอัลหลัง

Comment

Originally posted by โชติก View Post
              ทั้งสองยี่ห้อค่า CL เท่ากันหรือเปล่า
              cl ไม่เท่ากันครับ

Originally posted by บันเทิง View Post
              เอา2*2ไว้ช่องแรกๆดูจ้า แบ๊ง0/1 อัน 1*2 ไว้ แบ๊ง 2/3 ดูจ้า หรือตามคู่มืออ่ะ เอาไว้คู่ดูอัลแรก อันจุน้อยไว้คู่ดูอัลหลัง
              ไม่ติดครับลองแล้ว

เคลียใบออส ยังไม่ได้ทำครับ ไม่ค่อยมีเวลาครับ - -
              Last edited by bookzadx; 5 Jun 2008, 17:32:15.

Comment

Working...
              X