Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมสเปกเดิมๆรัน sp2004

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมสเปกเดิมๆรัน sp2004

ผมใช้แรม 512*2 Dual กัน
    spec เดิมๆ แต่รัน sp2004 ไม่ผ่าน
    ถ้ารัน cpu+ram ไม่เกิน 5 นาทีร้อง
    ถ้ารัน ram อย่างเดียว ได้ประมาณ 30-60 นาที ร้อง

เลยลองเปลี่ยนไส่แรมตัวอื่นดู รันทั้งคืนได้ไม่มีปัญหา

ไม่ทราบว่าแรมเป็นไรครับ อาการอย่างนี้เคลมได้มั้ย

ดัน ใครรู้บอกทีครับ

Comment

เอาให้ชัวร์ รัน memtest86 ดีกว่า ถ้าเจอ error น่าจะเอาไปเคลมได้

Comment

รัน แบบใหนล่ะ

Comment

Originally posted by Rhymes View Post
          เอาให้ชัวร์ รัน memtest86 ดีกว่า ถ้าเจอ error น่าจะเอาไปเคลมได้

ขอโปรแกรม mentest86

แล้ววีธีรันด้วยครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            รัน แบบใหนล่ะ

รัน cpu and ram ไม่เกิด 5 นาที มัน stop

รัน some ram ได้ ประมาณ 30-60 นาที ก็ stop

Comment

ผมว่า ไม่ใช่แค่แรมอย่างเดียวนะ

อาจจะเกิดจาก vdoop

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ผมว่า ไม่ใช่แค่แรมอย่างเดียวนะ

อาจจะเกิดจาก vdoop
                ลืมไป เดิมๆนี่หว่า

Comment

แล้วรัน CPU อย่างเดียวผ่านไหม

memtest86 ลองเข้าไปหาที่ http://www.memtest86.com/

Comment

Originally posted by Rhymes View Post
                    แล้วรัน CPU อย่างเดียวผ่านไหม

memtest86 ลองเข้าไปหาที่ http://www.memtest86.com/
                    cpu ผ่าน

เปลี่ยนใช่แรมคู่อื่นก็ผ่านหมด

memtest ต้องไรท์ ใส่แผ่นแล้วบูทจาก cd ผมเข้าใจถูกปะ
                    Last edited by PuDDing; 1 Mar 2007, 18:38:25.

Comment

ใช้Floppyก็ได้ครับ

ใส่แผ่นแล้วสั่งบู๊ตจากFloppyมันก็จะรันให้แล้วครับ

แต่ถ้าจะสั่งเช็คแบบละเอียดกดอะไรก็ไม่รู้อ่ะจำไม่ได้ละแต่มันจะมีบอกตรงขอบจอด้านล่าง

สั่งเช็คแบบละเอียดตัวชิบเซ็ตต้องซัพพอตด้วยครับ

Comment

เทสเสร็จแล้ว ครับ ได้ผลตามรูป

แปลว่ามี Error ใช่ปะ

แล้วอย่างนี้เคลมได้มั้ย

เซ็งพึ่งซื้อมือ2มาเอง เจอดีละ แพงด้วย

Comment

อู้ว ซื้อมือ 2 แพง แรมอะไรครับเนี่ย ดีนะมีประกัน คงเอาไปเคลมได้ เพราะเคยมีท่านหนึ่งในบอร์ดเทสเสียแล้วเอาไปเคลม

สนแรมผมมั้ยครับ ลากสุดๆ 243mhz 3-3-3-8 1t ไฟ2.50

Comment

ซื้อจากกะทู้นี้อะครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=37897

พี่ที่ขายให้บอกถ้าไม่ดีเอาไปคืนได้ แต่ยังไม่ได้โทรไป
                            ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง ติดสอบอยู่

แล้วถ้าเคลมจะได้ v. เดิมมั้ยครับ
                            ถามอีกนิด แล้วแรมที่ผมซื้อมาใช่ TCCD จริงปะครับ

CMX512 XMS3200 v4.2 3-3-3-8 ซิ้งดำ 2 ตัว
                            Last edited by PuDDing; 1 Mar 2007, 21:27:45.

Comment

จิงไม่จิง แกะซิงค์ ได้คับ

Comment

Working...
                              X