Announcement

Collapse
No announcement yet.

lสำหรับคนที่มีSB live4.1 ทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lสำหรับคนที่มีSB live4.1 ทั้งหลาย

มาโชว์ลาวอีก วันนี้ไม่ได้โมไรครับ แต่มีเทคนิคเล็กน้อยๆ
    เผื่อใครยังไม่รู้ ใครมีของอย่าทักนะครับ
    ไม่มีไรมากครับ สำหรับคนที่ไม่อยากถอดเจ๊คสลับหูฟัง(สำหรับลำโพงที่เสียบหูฟังไม่ได้)ลองเอาเทคนิคนี้ไปใข้
    รูดำเสียบ สายลำโพง เห็นท่านเทพทั้งหลายบอกเสียงดี รูเขียวก็เสียบหูฟังซะ
    Attached Files

ทีนี้เวลาใช้งาน อยากเปิดดังๆ(โม้ชาวบ้านก็ทำตรงนี้)สำหรับKXไดร์เวอร์นะครับ
    จะให้ดังที่หูฟังก็ติ๊กออก ง่ายดีจัง ซาร่า ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ไม่ต้องถอดสาย ไม่ต้องแยกสายไม่ต้องไรเลย(สำหรับลำโพง 2.1 นะครับ)

Comment

ถ้าอยากให้ออกพร้อมกันก็งี้เลย
      หวังว่าคงมีประโยชน์กับบอร์ดบ้าง ดูหนังชมพูเปิดทางหูฟัง แกล้งข้างห้อง ออกลำโพบง 2.1 มันส์ ลองเล่นกันดูน๊ะครับ

Comment

ก็ใช้วิธีนี้อยู่เหมือนกัน แจ่มเลย ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post
          ก็ใช้วิธีนี้อยู่เหมือนกัน แจ่มเลย ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก
          เหมือนกันเลยท่าน เผื่อบางท่านยังไม่รู้ครับโชว์ลาวอีกแล้วตรู

Comment

ไม่รู้มาก่อนเลยนะ ขอบคุณครับ

Comment

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                ไม่รู้มาก่อนเลยนะ ขอบคุณครับ
                ประชดรึเปล่า

Comment

จริงครับ chip philips เสียงผ่านลำโพงหลังดันดีกว่าซะงั้น ผมก็ทำอยู่นะ อ่อ audigy ก็เห็นผลนะ ผมก็งงๆอยู่ ปรกติมันแนะนำสำหรับ sb live ทั้งหลาย ผมเคยมีsb live อยู่เมื่อก่อนก็ใช้กับkx driver แล้วก็เปลี่ยนมาaudigy 1 แจคทอง ก็ลองดู เอ่อ เสียงต่างเหมือนกัน

Comment

จะลอง ดู

Comment

ของผมใช้อีกวิธีงับ....

ช่องเขียว ต่อ แจ๊ค เข้า1 ออก 2 งับ แล้วเสียบมัน 2 อย่างโลด

Comment

เอิ๊กๆ ลองดูนะครับ เผื่อใครยังไม่รู้ ผมเกิดมาเพืื่อสิ่งนี้

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                          ของผมใช้อีกวิธีงับ....

ช่องเขียว ต่อ แจ๊ค เข้า1 ออก 2 งับ แล้วเสียบมัน 2 อย่างโลด
                          เมื่อก่อนที่จะใช้ 4830 ผมก็ใช้วิธีนั้นครับ แต่ พวก SBพวกนี้ถ้าไม่ต่อ 4.1
                          ก็ไม่ต้องซื้อไรเลยครับ แต่ไม่รู้จะมีผลกะซิบต่างๆมั๊ย
                          กลัวซิบมันหาย

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                            ประชดรึเปล่า
                            จริงๆนะ

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                              จริงๆนะ

Comment

Working...
                              X