Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook IBM??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook IBM??????

คืออยากถามว่าโน้ตบุ๊กของibmมันมีข้อดีไงอ่ะคับ
    ราคาก้เเพงเเถมสเปคเครื่องก้ตำเห็นพี่ซื้อมาเเลว้งงพี่อ่ะเเพงก้เเพงสเปคตำด้วย
    พวกIBM Thinkpadอ่ะคับ
    มันดียังไงทำไมคนใช้กันจ๊างงงงงงงงง
    ช่วยบอกข้อดีเเละข้อเสียทีคับ
    พอดีไม่เคยซื้อมาลองอ่ะคับเลยอยากทราบ

ทน ถึก แล้วก็ทน

Comment

ทนที่สุดในโลกครับ

เวอร์ไปป่าวอะ

ลองดุ thaithinkpad.com ครับ บอร์ด thinkpad ครับ

ตอนนี้ใช้ r61 อยู่ครับ

Comment

มันถึกยังไงอ่ะคับถึกสู้twinheadได้อ่ะป่าว
        ดีเเค่นี้เองหรอคับเลเว้ทำไมibmถึงดังในเรื่องเครื่องอ่ะคับ
        ผมไม่เคยได้ยินเรื่องความถึกเลยน่ะคับได้ยินเเต่softwareขอต่อคับ
        ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
        ดียังไงๆๆๆๆๆๆๆทำไมถึงชอบบบบบบบ
        thaithinkpad.com เวบนี้ผมเข้าไม่ได้คับ

Comment

จากการสำผัสลูบคลำมามันได้อารมณ์ถึางความทนของบอดี้แล้วอุปกรณ์ต่างๆ
          แล้วเมื่อก่อนสำนังงานต่างๆก็ใช้แต่ไอบีเอ็มกันไงเลยเหมือนเป็นค่านิยมอย่างนึงด้วย
          อีกอย่างไม่เคยเห็นเครื่องใหนทีเสียแบบงี่เง่าเหมือนยี่ห้ออื่นเขาเลย

Comment

ตัวของน้า R51 ทนจริงครับ แต่ทำไมเพิ่ม แรม แล้ว ฐานน็อตแตกอ่ะงงมากเลยครับ

Comment

เคยใช้ R51 ครับทนมากๆเลย ไม่มีปัญหาเรื่องอุปกรณ์ใดๆเลยครับ ส่วนตอนนี้ใช้ X61 อยู่ครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                ตัวของน้า R51 ทนจริงครับ แต่ทำไมเพิ่ม แรม แล้ว ฐานน็อตแตกอ่ะงงมากเลยครับ
                เพราะมันตกไง

ล้อเล่นนะครับถ้ามันแตกจริงก็ซวยไป
                แต่ใส่แรกไม่เห็นมันจะต้องขันน็อตตรงไหนเลยนะครับ
                ผมว่ามันคงไม่เกี่ยวกับการใส่แรมมั้งครับ

Comment

เพราะมัน 4-5ปี ไม่เคยงอแง เลยไม่รุ้จะเรียกมันว่าไรดี เรียกมันว่า ทน ละกัน

Comment

น่าเชื่อถือ
                    เเต่ว่า....
                    ถ้าไม่พูดเรื่องความทนเเลว้มันก้ไม่มีไรดีใช่ม่ะคับ
                    เเล้วข้อเสยมันไม่มีหรองับ

Comment

Originally posted by pannatron View Post
                      น่าเชื่อถือ
                      เเต่ว่า....
                      ถ้าไม่พูดเรื่องความทนเเลว้มันก้ไม่มีไรดีใช่ม่ะคับ
                      เเล้วข้อเสยมันไม่มีหรองับ
                      ผมเห้นพวก thinkpad เก่าๆ กับรุ่นใหม่หน้าตาเหมือนกันอย่างกะแกะ แบบรุ้เลย ibm ชัว ทำให้รุ้สึกโบราณจริงๆ

Comment

รุ่นเก่าๆ ถึกมากๆ ตอนนี้ก็คงยังเหมือนเดิม

Comment

ก้รู้คับว่าถึก
                          อยากรู้ข้อดีของมันอ่ะคับนอกจากถึกเเล้วมีอะไรดีอีกไหมอ่ะคับหรือว่า
                          มีดีเเค่คำว่า ถึก
                          เเลว้ข้อเสียมันมีอะไรบ้างอ่ะคับถ้าไม่นับคำว่าโบราณ

Comment

เหนือจากนั้นมันก้อคือโนตบุคธรรมดาทั่วไปครับ นอกจากคำว่าถึก

Comment

ใช้ HP มานาน

พอหันไปมอง Thinkpad แล้วอยากได้ๆ

Classic ดี ถึก ทน

แต่อยากได้แบบ VGA นอก

Comment

Working...
                              X