Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบให้หายปวดหัวทีครับ เทคโนโลยีEISTมันจะทำให้CPUเสื่อมหรือเสียไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบให้หายปวดหัวทีครับ เทคโนโลยีEISTมันจะทำให้CPUเสื่อมหรือเสียไหมครับ

เทคโนโลยีนี้มันประหยัดไฟก็จริงแต่มันทำให้Speedขึ้นๆลงๆตลอดเวลาอะครับ มันจะทำให้CPUเจ้งหรือเสียหรือป่าวครับ

ช่วยตอบให้หายปวดหัว,ข้องใจทีครับ เครียดอย่างมากเลยฮะ รบกวนด้วยนะครับ

ไม่น่าจะเสียนะ ไม่งั้นเค้าคงไม่ทำให้เรามาใช้หรอก
    ลองเทียบกับ สัญญาณ clock สิ แรงดันไฟขึ้นลงตลอดเวลาเป็น Mhz-GHz เลยนะยังทำได้เลย

Comment

อืมๆจ้า งั้นก็คงเปิดต่อไปแหละ

ไม่ทราบว่าท่าน hikky พักอาศัยอยู่แถวหลักสี่ ปากเกร็ด แจ้งวัฒนะ หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by KorosukE View Post

ไม่ทราบว่าท่าน hikky พักอาศัยอยู่แถวหลักสี่ ปากเกร็ด แจ้งวัฒนะ หรือป่าวครับ
        เปล่าครับอยู่ บางกรวย ครับ

Comment

ถ้ามันจะพัง จะทำมาทำไม???

เครียดอะไรเนี่ย

Comment

Originally posted by KorosukE View Post

ใกล้บ้านบัวอ้ะ แต่อย่ามา ขอร้อง อิอิ เดี๋ยวเจอภาพไม่ดีก่อนไวอันควร โฮะๆๆ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ถ้ามันจะพัง จะทำมาทำไม???

เครียดอะไรเนี่ย
              อืมเนอะมันก็จริงท่านTassaponเนอะ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                เปล่าครับอยู่ บางกรวย ครับ
                แล้วของท่านhikkyเปิดหรือป่าวอะครับ ผมได้ตัดสินใจถูก

Comment

แล้วของท่านhikkyเปิดหรือป่าวอะครับ ผมได้ตัดสินใจถูก
                  เครื่องผม d820 ไม่มี function EIST ครับ

แต่ที่บ้านอีกเครื่องนึง d915 เปิด EIST ครับ น่าจะช่วยประหยัดไฟหน่อย ตระกูล PD นี่กินไฟน่าดู
                  เวลาเปิดเครื่องทิ้งไว้จะได้ประหยัด+ไม่ร้อน

Comment

อืมครับงั้นตัดสินใจได้แล้วว่าจะเปิดจ้า

Comment

ของผมเครียดกว่าครับ เปิดไว้ แต่บางทีมันไม่ลด - - งงเหมือนกัน แต่ไม่สนใจช่างมัน อิอิ

Comment

อ้าวคุณ hikky อยู่บางกรวยหรอครับ ผมก็อยู่บางกรวยผมอยู่วัดชลอ ครับ อิอิ อยู่แถวไหนคับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                          ของผมเครียดกว่าครับ เปิดไว้ แต่บางทีมันไม่ลด - - งงเหมือนกัน แต่ไม่สนใจช่างมัน อิอิ
                          บางทีผมก็เป็นนะ เหอะๆแบบเปิดเครื่องมาใหม่แล้วมันไม่ลดอะ ไม่รู้มันโหลดไรของมัน ดูใน แทงค์ เมเนเจอร์ก็โหลดอยู่50%อะ เหอะๆต้องรอ1นาทีมันถึงทำงาน หรือเปนเพราะว่าผมเปิดเครื่องมาใหม่ผมก็โหลดพวกcpu-zเลยกับAsus pc probeเลย อะครับ

อีกประการนึงอาจจะเปนไวรัสอะนะ อืม

Comment

มันเป็นเทตฃคโนโลยีของอินเทลครับไม่มีปัญหาใดๆกับ CPU แน่นอนครับและในไม่ช้านี้จะมี CPU ตัวใหม่ออกมาขายแต่ดีกว่าเก่าอีกรอดูนะครับ

Comment

เหอะๆได้โล่งใจหน่อยครับใช้ไปอีก6-7ปีแบบสบายใจๆ

Comment

Working...
                              X