Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบให้หายปวดหัวทีครับ เทคโนโลยีEISTมันจะทำให้CPUเสื่อมหรือเสียไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PD945ร้อนจังพัดลมดังจัง เซง~~

Comment

PD945ร้อนจังพัดลมดังจัง เซง~~

เปิด qfan สิครับ - -

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        เปิด qfan สิครับ - -
        มันคืออะไรอะครับ Q FAN เนี่ย ไม่เคยใช้ Intelเลยเหอๆๆ

แล้ว Ai Qualiet คือไรอะครับ บอกๆที ยังหาโหมด O/cไม่เจอเลย P5LD2 SE เนี่ย - -

Comment

ใน pc probe ก็มีให้ปรับครับ พัดลมวิ่งพันกว่ารอบเอง ซิงค์เดิมๆ เงียบกริบ

Comment

เหอๆแล้ว งี้มันไม่ร้อนขึ้นหรอครับ เหอๆผมว่าผมจะเปิดมันตอนเปลี่ยน Andy Samuraiแล้วกัน

คือมันไม่ได้ดังจากพัดลมCPUครับ มันดังจากAir Duct ผมใช้เคสGviewอะครับ ถ้าไปพันทิพย์ว่าจะซื้อพัดลม80มิลมาตัวนึงมาเปลี่ยน ผมจะดีกว่าตัวของเคสมันอะครับ

Comment

Originally posted by KorosukE View Post
              เหอๆแล้ว งี้มันไม่ร้อนขึ้นหรอครับ เหอๆผมว่าผมจะเปิดมันตอนเปลี่ยน Andy Samuraiแล้วกัน

คือมันไม่ได้ดังจากพัดลมCPUครับ มันดังจากAir Duct ผมใช้เคสGviewอะครับ ถ้าไปพันทิพย์ว่าจะซื้อพัดลม80มิลมาตัวนึงมาเปลี่ยน ผมจะดีกว่าตัวของเคสมันอะครับ
              เปิด q-fan เถอะไม่ร้อนขึ้นเท่าไหร่ แต่ได้ความเงียบดีกว่าเยอะ ถ้าไม่ร้อนจนแฮงค์น่ะ
              ของผมร้อนตั้ง 50-52 full 70-75 (OC ด้วยนะ)

ส่วน พัดลม air duct กับ ฝาข้างนี่ผมถอดไฟออกเลย เหลือตัวหลังดูดออกกับตัวหน้าดูดเข้า (กะว่าจะถอดตัวหน้าอีกตัว) แบบชอบเงียบมากกว่าเย็นนะ

Comment

ของผมเปิดแล้วก็เท่านั้นแหละครับ พันกว่ารอบ cpu 41 องศา ถ้า fullload ไม่เกิน 70 ก็สบายใจแล้ว

Comment

อืมๆท่านๆ ขอบคุณครับ

Comment

ระบบประหยัดพลังงานนี่ อินเทลใช้เป็นจุดขายเลยนี่นา
                    ว่าแต่ Airduct นี่ดังมากเลยหรอฮะ ผมก็ใช้ G-view แต่ไม่เคยสังเกตเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                      ระบบประหยัดพลังงานนี่ อินเทลใช้เป็นจุดขายเลยนี่นา
                      ว่าแต่ Airduct นี่ดังมากเลยหรอฮะ ผมก็ใช้ G-view แต่ไม่เคยสังเกตเลยอ่ะ
                      สุดยอดอะท่าน

Comment

แล้วถ้าเอา Air duct ออกมันจะดีขึ้นสินะ.
                        ผมนึกว่ามันมีประโยชน์ตรงที่อัดลมไปตรงซิงค์เลยซะอีก

ว่าแต่ ทำไมพัดลมมันถึงได้พัดเอื่อยจังอ่ะ(ของผมนะ) 120mm มันช้าทุกตัวป่าวอ่ะ

Comment

ติด Hyper 48 คับ เงียบ

Comment

ว่าจะเปลี่ยนพัดลมใหม่ทั้งเคสแล้วซื้อAndy Samuraiมาใส่ครับ

Comment

Working...
                            X